Docchula Community

พี่ๆ เคยเอาข้อสอบเก่ามาจับเวลาทำกันมั๊ยครับ

ต๊อดฮะ

คือว่าตอนนี้ผมคิดว่าจะลองจับเวลาแล้วทำโจทย์เอนท์ เก่า ๆ ดู (ของวิชาเลขนะครับ)

แต่มันมีปัญหาอะครับ

ผมไม่รู้ว่าแต่ละชุด ใช้เวลาเท่าไหร่อะครับ ในหนังสือก็ไม่ได้บอกมา(ซื้อโจทย์ของไฮเอดมา)

วานพี่ ๆ ที่เคยจับเวลามาบอกด้วยนะครับ

แล้วกำหนดเวลา ที่เค้าให้มาอะครับ ของ เอนท์ กับ เอเนต มันต่างกันมั๊ยครับ

ได้ยินมาว่า เอนท์ เป็นชั่วโมงเดียว ส่วน เอเน็ต เป็น สองชั่วโมง

ถ้าเวลาต่างกันหยั่งงี้ จำนวนข้อก็ต้องต่างกันด้วยใช่ปะ?

เห็นเค้าบอกว่า   ทำกันไม่ทันเหรอครับ

ตะกี้ผมไปโพสต์ผิดที่อะครับ ไปอยู่ในPublic Board โ ทดทีครับ :P

Offline DanTrolene~*

• สมาชิกอัครอมตะอภิมหาบรมดุษฎีกิตติมศักดิ์ทั่วหล้าประจักษ์ทุกแห่งหนสาธุชนเลื่องลือนามระ
  • *
  • 4671
  • 123
เคยแต่ทำเล่น ๆ ไม่เคยจับเวลา

เพราะส่วนต้องเปนคนอ่านเร็ว ตอบเร็ว มักจะเวลาเหลือเยอะตอนสอบอ่า

แต่คะแนนก้อง่อยทุกที 5555

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum
ตอนฝึกทำข้อสอบพี่ก็จับเวลาน้า แต่ไม่ซีเรียสมาก
ส่วนเวลาที่เค้าให้ พี่จำไม่ได้แล้วอ่ะ  :P

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
เอนท์ชั่วโมงเดียวเองเรอะ = =!!~

Offline btbt since 1990 ・ω・

• *
  • 1200
  • 49
  • เป็ดน้อยในฟาร์มแกะ :)
    • facebook ja
ไปเปิดเล่มอื่นตามร้านหนังสือแล้วจดเวลามา  ;D

KJJ!

ตามความคิดพี่นะ ถ้าสมัยก่อนเป็นข้อสอบA-NET อะจำเป็นสำหรับวิชาเคมีกับ เลข แต่ปัจจุบันพี่ไม่แน่ใจว่าข้อสอบของหมอยังคงแบ่งเวลาแบบเดิมรึเปล่าอะ ถ้าใช่ เคมีควรจับเป็นอย่างยิ่งน้อง 40 ข้อ ชั่วโมงเดียวไม่ทันหรอก  ถ้าไม่เอาชีวะมาโปะ

Offline gnaykon

• *
  • 47
  • 0
จับเวลาก้อดีเหมือนกันนะ
ทำให้เรารู้ว่าเราทำวิชาไหนเร็วช้า
แต่พอในห้องสอบจริงอาจใช้เวลาไม่เท่าที่จับ อาจจะเพราะความตื่นเต้นด้วย ตกใจด้วย หรือไม่ก็บรรยากาศพาไป
บางคนก็ทำช้ากว่าที่เคยทำได้ ก็อาจจะตกใจเล็กน้อย
ส่วนถ้าทำเร็วกว่าก็ลอยลำ^^
ลองฝึกจับเวลาดีแล้ว เผือ่เราเป็นคนทำช้า จะได้ฝึกทำเร็วขึ้นนะ

Offline <KoK>

• *
  • 1865
  • 31
แรกๆพี่ยังไม่จับนะ ฝึกให้คล่องๆก่อน

ตอนใกล้ๆสอบ จะจับตลอด

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum
ตามความคิดพี่นะ ถ้าสมัยก่อนเป็นข้อสอบA-NET อะจำเป็นสำหรับวิชาเคมีกับ เลข แต่ปัจจุบันพี่ไม่แน่ใจว่าข้อสอบของหมอยังคงแบ่งเวลาแบบเดิมรึเปล่าอะ ถ้าใช่ เคมีควรจับเป็นอย่างยิ่งน้อง 40 ข้อ ชั่วโมงเดียวไม่ทันหรอก  ถ้าไม่เอาชีวะมาโปะ
ขอโทษครับ คุณเป็นใครครับ

ป.ล. ขอความกรุณาให้บุคคลทั่วไปทุกท่าน ที่เข้ามาในบอร์ดแห่งนี้ กรุณาอย่าใช้ถ้อยคำใดๆ ที่สื่อความหมายว่าท่านเป็นสมาชิกคนหนึ่งของครอบครัว docchula

ขออภัย หากบุคคลทั่วไปท่านนั้นเป็นสมาชิกคนหนึ่งของครอบครัว docchula เช่น เป็นรุ่นพี่ที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิก และขอให้สมัครสมาชิก เพื่อ log in ก่อนที่ท่านจะแสดงความคิดเห็นใดๆ ที่สื่อความหมายไปในทางดังกล่าว
« Last Edit: May 11, 2009, 06:22:32 pm by Fuji Syusuke »