Docchula Community

ความแตกต่าง

toto

ความแตกต่าง
« on: July 20, 2009, 07:47:20 pm »
 :)เอ่อ พี่ๆคะ หนูว่าจาลงเรียนอังกฤษ แต่ยังเลือกไม่ได้
ว่าจะเอา Enconcept หรือ ครูสมศรีดีค่ะ
2 ที่นี้  เค้าแตกต่างกันเยอะมั้ยคะ

พี่คนไหนเคยเรียนช่วยมาแนะนำหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ :)

Offline -:•:- 騎馬王丸 -:•:-

• ผู้พิทักษ์แหวนแห่งเมฆา
  • *
  • 1662
  • 7
Re: ความแตกต่าง
« Reply #1 on: July 20, 2009, 07:49:05 pm »
แล้วแต่ชอบเลย พี่เรียน 2 ที่แหล่ะ แต่พี่เรียนครูสมศรีก่อน

ถ้าน้องต้องการความอบอุ่นคล้ายครอบครัว น่าจะครูสมศรี
ถ้าน้องอยากลัลล้าตามสไตล์วัยสรุ่น ก็ Enconcept

น้องหมอตัวน้อยๆ ณ รพ.พระปกเกล้า

Offline ~ราชาอุนจิร่า@!!!

• *
  • 323
  • 7
  • ราชาอุนจิร่า
« Reply #2 on: July 20, 2009, 09:12:49 pm »
พี่ชอบครูสมศรีสอน พี่ว่าสนุกดี(เคยดูตอนแบรด์ซัมเมอร์แคมป์)

แต่พี่เป็นเด็กแนน  ECC ดีตรงที่มีอุปกรณ์การเรียนให้เยอะดี
มีซีดีให้ไปฝึกทำการบ้าน มีหนังสืออ่านเสริม มีเมมโมโลดี้ไรงี้
พี่ว่าก็ดีไปอีกแบบ

ปล. แนะนำทั้งสองท่านเลยจ้า

Offline hAdEz

• *
  • 1556
  • 9
« Reply #3 on: July 20, 2009, 09:16:05 pm »
พี่เคยเรียนทั้ง2ที่อะ

แล้วแต่ความชอบอะครับน้อง สำหรับพี่คิดว่าพี่เรียนกับECCแล้วไม่ได้อะไร -*-
แต่พี่เรียนกับครูสมศรีแล้วชอบมาก อาจทำให้พี่มีวันนี้เลยก็ว่าได้ [เวอร์ปะ]

แล้วแต่ชอบอะครับน้อง แต่พถ้าเลือกระหว่าง2ที่ พี่ก็คงเลือกครูสมศรีอยู่แล้วล่ะ 5 5

Offline <KoK>

• *
  • 1865
  • 31
« Reply #4 on: July 20, 2009, 10:40:56 pm »
พี่ไม่เคยเรียนทั้งสองที่อ่ะ คงวิจารณ์มากไม่ได้

แต่โดยส่วนตัว พี่คิดว่าภาษาอังกฤษควรเข้าใจอย่างแท้จริงมากกว่าร้องเพลงท่องศัพท์อ่ะ  = ='

Offline PAT GIE

• *
  • 624
  • 4
« Reply #5 on: July 20, 2009, 10:45:32 pm »
โหวตเอนคอนเซปอะน้อง

พี่เคยเรียนทั้ง2ที่ล่ะ
ทั้งสมศรี+เอนคอนเซป
แต่พี่ชอบเอนคอนเซปมาก
แบบเอนคอนเซปทามไห้พี่ชอบพาสาอังกิดอะ
ม่รุนะ
ก้อม่ดั้ยว่าครูสมศรีนะ
พี่ว่าเค้าเปนคนที่มีความเปนครูสูงมาก

แต่พี่คิดว่า ณ ตอน มปลาย
สิ่งสำคันที่น้งต้องการคือทำยังงัยก้อดั้ยไห้คะแนนอังกิดมานสุงๆม่ชั่ยร๋อ
พี่ว่าถึงร้องเพงมานจาดูปันยาอ่อน
แต่มานก้อช่วยได้มากเรยอะ
อย่างน้อยก้อช่วยไห้ม่หลับงัย

แล้วแต่น้อง
แต่ถ้าพี่
เอนคอนเซป คอนเฟิม!!!!