Docchula Community

นี่ๆๆพวกพี่ๆๆๆคะทำไมต้องตั้งชื่อว่าเป็นคนรีดนม เลี้ยงแกะหรืออะไรๆที่เกี่ยวกะแกะ

Offline Nosferatu

• *
  • 377
  • 6
o_t พวกพี่ๆนอนดึกกันเป้นประจำเลยหรอคะเวลาอ่านหนังสือหนะคะ
แต่สำหรับหนู หนูอ่านอย่างพี่ๆเห็นทีจะไม่ไหวแน่ๆ
ทำงัยดีคะถึงจะอ่านหนังสือให้รู้เรื่องและอยู่ดึกๆได้ :-\
แต่หนูก็ทำไม่ได้อยู่ดีต้องตั้งนาริกาปลุกตอนตี 2 ทุกคืนบางทีก้ลุกไม่ไหวแล้ว  :P :P :P :P

มันเสียสุขภาพนะน้องงง

พี่อ่านห้าทุ่มถึงตีสามบวกบวกอ่ะ
ช่วงก่อนสอบเอนท์เดือนสองเดือน
แล้วนอนกลางวันแทน  ;D

นอนไม่หลับคืนก่อนสอบเลยอ้ะน้อง
โทรมอีก
นอนให้เปนเวลาดีที่สุด

ปล ทำไมตอนนี้ขยันแบบตอนนั้นไม่ได้แล้ววะ  ;D

โหหหห
จอร์จมากอ่ะ ห้าทุ่มถึงตีสาม

พี่ก็เป็นคนที่ฝืนไม่ค่อยได้เหมือนกันอ่ะ
เลยอ่านไม่เป็นเวลา ก็อ่านไปเรื่อยๆ ถ้าง่วงมากๆก็หลับโลด ตื่นปุ๊บก็มาอ่านต่อ
แบบว่าถือหนังสือติดตัวตลอดอ่ะ

น้องอ่านหนักก็อย่าลืมรักษาสุขภาพนา ป่วยไปจะยิ่งแย่

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum
นอนเยอะก็ดีนะครับ (โดยเฉพาะช่วง สี่ทุ่ม-เที่ยงคืน) ตื่นมาอ่านตอนเช้าก็ได้ สมองปลอดโปร่งแถมเงียบมากด้วย

Offline DanTrolene~*

• สมาชิกอัครอมตะอภิมหาบรมดุษฎีกิตติมศักดิ์ทั่วหล้าประจักษ์ทุกแห่งหนสาธุชนเลื่องลือนามระ
  • *
  • 4671
  • 123

พี่อ่านห้าทุ่มถึงตีสามบวกบวกอ่ะ

นอนไม่หลับคืนก่อนสอบเลยอ้ะน้อง
โทรมอีก

ปล ทำไมตอนนี้ขยันแบบตอนนั้นไม่ได้แล้ววะ  ;D

ไปอยู่หอ เพื่อแอบเนิ้ดนี่เองงงงงงงง

ม่ายยอมมาเปนคนใกล้บ้าน 5555

Offline btbt since 1990 ・ω・

• *
  • 1200
  • 49
  • เป็ดน้อยในฟาร์มแกะ :)
    • facebook ja

โทรมอีก

ไปอยู่หอ เพื่อแอบเนิ้ดนี่เองงงงงงงง

ม่ายยอมมาเปนคนใกล้บ้าน 5555

บอกแล้วไงว่าทำไม่ได้แล้ว 55555
ตอนนี้เปลี่ยนเปนเวลาเล่นคอมแทน  :'(

Offline lจ้าxญิงทoผ้า

• *
  • 2274
  • 8
  • แกะละเมอ
ปัจจุบันนี้พี่ตั้งนาฬิกาตอนตีห้าครึ่งเพื่อตื่นมาอ่าน
แต่พี่ก็เลื่อนไปหกโมงครึ่งทุกที (ตั้งเพื่อไรเนี่ย)
ตอนนี้พี่อ่านตอนเย็นค่ะ  แล้วก็เล่นเนตบ้าง ผ่อนคลายๆ  เป็นการให้รางวัลกะตัวเองเวลาเราทำเป้าหมายที่วางไว้ในวันนี้สำเร็จ
พี่ชอบนั่งอ่านกะเพื่อนอ่ะ  เวลาเราหลับจะได้มีคนมาปลุกแล้วก้มีคนสอนตรงที่ไม่เข้าใจด้วย