Docchula Community

ประกาศเปลี่ยนแปลงกำหนดการและสถานที่งานพระราชทานเพลิงศพอาจารย์ใหญ่

ประกาศเปลี่ยนแปลงกำหนดการและสถานที่ที่ใช้ในการประกอบพิธีพระราชทานเพลิงศพผู้อุทิศร่างกายเพื่อการศึกษา ประจำปีการศึกษา 2552

สืบเนื่องจากสถานการณ์การชุมนุมที่อาจเกิดขึ้นเป็นบริเวณกว้างในเขตกรุงเทพมหานคร ในระหว่างวันที่ 13-14 มีนาคม 2553 ซึ่งตรงกับการจัดพิธีพระราชทานเพลิงศพผู้อุทิศร่างกายเพื่อการศึกษา ประจำปีการศึกษา 2552 ของคณะแพทยศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ในการนี้ทางคณะแพทยศาสตร์ ได้คำนึงถึงความสะดวกในการเดินทางและความปลอดภัยของผู้ที่จะร่วมงาน จึงขอประกาศเปลี่ยนแปลงกำหนดการและสถานที่ในการประกอบพิธีดังกล่าว โดยจะประกอบพิธีให้เสร็จสิ้นภายในคณะแพทยศาสตร์ ในวันเสาร์ที่ 13 มีนาคม 2553 โดยมีกำหนดการใหม่ดังนี้

วันเสาร์ที่ 13 มีนาคม 2553
ณ อาคาร อปร. และอาคารแพทยพัฒน์ ภายในโรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ คณะแพทยศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
9.00 น.  พิธีมอบใบประกาศเกียรติคุณแด่ญาติอาจารย์ใหญ่
10.00 น.พระสงฆ์แสดงธรรมเทศนา
10.30 น. พระสงฆ์ 10 รูปสวดพระพุทธมนต์
11.00 น. ถวายภัตตาหารเพล
12.00 น. พระสงฆ์ 10 รูป สวดมาติกา-บังสุกุล
             ถวายเครื่องไทยธรรม
             พระสงฆ์อนุโมทนา
13.00 น. พระราชทานเพลิง (เป็นกรณีพิเศษ)

ทางคณะแพทยศาสตร์ต้องกราบขออภัยต่อญาติและผู้มีเกียรติทุกท่านที่ต้องเปลี่ยนแปลงกำหนดการกระทันหันและทำให้เกิดความไม่สะดวกมา ณ โอกาสนี้

หากมีข้อสงสัยหรือต้องการสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมสามารถติดต่อสอบถามได้ที่หมายเลขโทรศัพท์ 02-256-4281 ต่อ 1156, 1405 หรือ 086-127-4980 หรือ 086-626-1880
« Last Edit: March 09, 2010, 04:40:12 pm by คุณชายว่าที่น.พ.ปิงปิง »
我喜欢你的眼,看着我的眼,
我喜欢你的脸,贴着我的脸,
我喜欢你的手,牵着我的手,
我喜欢你的口,吻着我的口,

因为我很爱你 不想要你放弃爱情 友情这段得来不易
我爱你 真的是很爱你 所以想就这样继续爱下去!!!

Offline s_spp

• *
  • 207
  • 1
  • โดราอ้วนกลม
กลม~ กล๊ม~ กลม~  กลมดีจัง~  โดราจัง หัวเหม่งกลิ้งมาไว

Offline <KoK>

• *
  • 1865
  • 31
อ่าว  แล้ว14ยังต้องไปไหมเนี่ย ???
ยกเลิกแล้วครับ

Offline 125 66

• 3244
  • 64
แล้วพระราชทานเพลิงนี่ ที่วัดเดิมใช่ไหมครับ
เดินทางอย่างไร ญาติๆตามไปไหมครับ

Offline KkKkK

• 283
  • 30
แล้วพระราชทานเพลิงนี่ ที่วัดเดิมใช่ไหมครับ
เดินทางอย่างไร ญาติๆตามไปไหมครับ

พี่ก็สงสัยเหมือนกัน

Offline 125 66

• 3244
  • 64

พี่ก็สงสัยเหมือนกัน

ท่านนายกฯลองโทรถามสิครับ :)

ถามน้องต้าร์ ปธ.ปี 2 แล้วครับ

สรุปว่า จัดงานวันเสาร์วันเดียว ที่เดียว คือ อปร คณะแพทย์
พระราชทานเพลิง ก็ที่ อปร โดยเพลิงพระราชทานมาที่คณะ นำไปไว้ใต้โลง ญาติๆวางดอกไม้ เสร็จพิธี ในวันเสาร์

ส่วนการเผาจริงโลงอาจารย์ใหญ่รวม คงชะลอไปวันอื่นๆตามเหมาะสม ณ วัดมกุฏฯ
และคงจะมีผู้ร่วมงานน้อยคน (ยังมิไดเ้เชิญญาติมาในวันอันไม่แน่นอนนั้น)

ส่วนเผาจริงแยกวัด ตามเดิม ยกเว้นวัดตรีฯ ของน้องวาปี ที่ย้ายวัดครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบบบบบบบบ

Offline victory

• 565
  • 40
ขอนุญาตย้ายไปสนทนาด้านในครับhttp://forum.docchula.com/index.php/topic,14031.msg182262/topicseen.html#new (ลืมไปว่าบอร์ดนี้เป็น public จริงๆ) และขอนุญาตย้ายข้อความของตัวเองไปที่linkนั้น  :) เพราะเรื่องนี้เป็นการภายใน
« Last Edit: March 09, 2010, 10:08:12 pm by victory »