Docchula Community

รบกวนถามพี่ๆเรื่องCPIRDค่ะ

เฟิร์น

ขอโทษที่ตั้งกระทู้ใหม่นะคะ พอดีอ่านข้อมูลในกระทู้เก่าแล้วยังเข้าใจไม่ชัดเจน

1.ถ้าย้ายทะเบียนบ้านเพื่อสมัครโครงการนี้โดยเฉพาะ ถ้าเกิดสอบข้อเขียนผ่าน เรื่องทะเบียนบ้านจะทำให้ไม่ผ่านสัมภาษณ์มั้ยคะ?

2.การเรียนในปี4-6 ที่รพ.ศูนย์ชลฯ รพ.จันทรุเบกษา และ รพ.ภูมิพล สามารถเลือกรพ.ที่จะไปเรียนได้หรือไม่คะ ถ้าไม่ได้ มีเกณฑ์ยังไง ตามทะเบียนบ้าน/คะแนน หรือยังไงคะ

3.การใช้ทุน ต้องกลับไปใช้ทุนที่รพ.ในจังหวัดตามทะเบียนบ้าน หรือ ใน3รพ.ข้างต้น คะ โดยมีเกณฑ์ยังไงคะ และ สามารถชดใช้แทนด้วยเงินเหมือนกสพท.มั้ยคะ

ขอบคุณมากๆค่ะพี่

Offline pipe64

• 3481
  • 604
Re: รบกวนถามพี่ๆเรื่องCPIRDค่ะ
« Reply #1 on: February 05, 2011, 12:04:48 am »
1. ถ้ามีทะเบียนบ้านที่สอดคล้องกับเงื่อนไข ก็สมัครสอบได้ครับ
ซึ่งเงื่อนไขกำหนดช่วงเวลาไว้เป็นเวลาที่แตกตางกันในแต่ละอย่าง แต่ก็เป็นหน่วย "หลายปี" ครับ
ถ้าเตรียมตัวได้ทัน ไม่น่าจะมีปัญหาครับ

2. เมื่อปี 51, 52 ไม่ได้ครับ ใช้ระบบที่ว่า สมัครมาด้วยโควต้าของทางศูนย์ใด ให้ขึ้นเรียนและ/หรือ ปฏิบัติงานที่ศูนย์นั้นครับ
ส่วนปี 53 รอน้องปีหนึ่งมาตอบดีกว่าครับ

3. รอผู้รู้มาตอบครับ

:)