Docchula Community

ฟิสิกส์เล่มไหนดี

PEACE

ฟิสิกส์เล่มไหนดี
« on: April 11, 2012, 03:11:41 am »
อยากทราบว่าการแตกแรง นี้ มีหนังสือเล่มไหนที่อธิบายแล้วเข้าใจง่ายๆมั้งครับ อยากเก่งมากๆเลยครับ ผมคิดว่ามันเป็นพื้นฐานที่ผมอ่อน
แนะนำหน่อยน่ะครับ
ขอบคุณมากครับ

...ใหม่...

Re: ฟิสิกส์เล่มไหนดี
« Reply #1 on: April 13, 2012, 04:22:57 pm »
....อาจารย์ ธีรศาน ปรุงจิตวิทยาพร..เราว่าดีน่ะ..แต่มันฉบับปรับปรุง 2544 อยู่เลย...แต่ชัวๆๆก้อลองถามเด็กที่เค้าสอบได้คณะแพทย์จุฬาแล้วดูอีกทีก้อได้...เราอ่านเองอ่าปีนี้...ไปเรียนพิเศษมามันไม่ค่อยยได้เท่าไหร่...แต่เราไม่ได้เรียนหมอ..แค่จะสอบเฉยๆๆๆ..แต่แค่มาแนะนำให้เฉยๆๆๆๆๆ..เออ...หรือจะหาหลักสูตรปรับปรุงใหม่2551 แกนกลาง ก้อของแม็กอ่าลองดูดิ..แต่อาจารย์ธีรศานเราว่าดี...มันมีconcept..ที่สำคัญชัดเจนเหมาะกับคนไม่มีพื้น

Cristina

kACIvPhHNFU
« Reply #2 on: April 29, 2012, 08:53:37 am »
Good to find an expert who knows what he's talikng about!