Docchula Community

แพทย์จุฬาดียังไง ? ทำไมพี่ถึงเลือกที่นี่อะครับ ?

Offline Ai

• 453
  • 7
เลือกเพราะหัวใจสั่งมา เอ้ย ไม่ใช่ละ
คือพี่รุ้สึกว่าตัวเองผูกพันกะพระเกี้ยวอะคะ อยุ่มาตั้งแต่มอหนึ่งแล้ว
และก้อรุ้สึกว่าแพทย์จุฬาดูไม่เครียด เฮฮา ดูสบายๆ กว่าอีกสถาบันนึง
แค่เนี้ยแหละ

เลือกเพราะ ฬ

เลือกเพราะ...ไม่อยากอยู่หอ ..อิอิ ล้อเล่นค่ะ

เลือกเพราะอยากจะเข้า เลือกเพราะอยากจะอยู่

Offline l2evol[_]Tion

• 292
  • 13
  • |2evol[_]Tion
พี่เลือกหมอจุฬา เพราะพี่ต้องการมีชีวิตชีวา
อยู่กับสังคมที่คุ้นเคยที่ทำให้เราได้เรียนรู้ "อย่างมีความสุข"
ไม่อยากจบออกมาเป็นหุ่นยนต์ทางการแพทย์

พี่ไม่ได้ว่าหมอที่อื่นไม่ดีนะ
แต่พี่ชอบสังคมการเรียนรู้แบบ "จุฬา"

การเป็นหมอที่ดี ไม่ขึ้นกับสถาบันไหนหรอกคับ
ขึ้นกับความศรัทธาในสถาบันที่เรียนมากกว่า
น้องชอบที่ไหน ก็เลือกเรียนที่นั่น
ก็แค่นั้น...

Offline Zerotempest

• *
  • 1201
  • 124
  • From MY com to YOUR com
หนีแคลคูลัส
อยู่ใกล้ครอบครัว
สอนดี มีมาตรฐาน
และอื่นๆ คิดไม่ออก
"Hatred shall burn in its infernal glory.""

Offline btbt since 1990 ・ω・

• *
  • 1200
  • 49
  • เป็ดน้อยในฟาร์มแกะ :)
    • facebook ja
ดีทุกอย่าง

ยกเว้นผุ้ชายไม่หล่อ

555

ล้อเล่นน้อง ..แต่จริงไม่จริงถามพี่ๆผุ้หญิงในคนะดู

ก้อเอาจิงจังนะ

ที่นี่น่ารักและอบอุ่นมากมากค่ะ!

เพื่อนดี รุ่นพี่ดี อาจารย์ก้ะโอเค

ใกล้แหล่งเที่ยวทั้งหลายทั้งปวง

ชุดสวยด้วย ห้าๆ

ดีทุกอย่าง

ยกเว้นผุ้ชายไม่หล่อ

555

ล้อเล่นน้อง ..แต่จริงไม่จริงถามพี่ๆผุ้หญิงในคนะดู

ก้อเอาจิงจังนะ

ที่นี่น่ารักและอบอุ่นมากมากค่ะ!

เพื่อนดี รุ่นพี่ดี อาจารย์ก้ะโอเค

ใกล้แหล่งเที่ยวทั้งหลายทั้งปวง

ชุดสวยด้วย ห้าๆ

ผู้ชายหล่อมีหลายคนนะ แต่ผู้หญิงสวยมีเยอะกว่า  :D

"I'm just a small man. My heart is moved by what's in front of me, rather than what the world as a whole needs
Walker Allen

Offline Worldeye

• *
  • 50
  • 0
ใกล้สวนลุม ต้นไม้เยอะ มีตัวเฮ่ด้วย
น่าเรียนม้ะ

ปิดเทอมใหญ่ หัวใจเกรียนว้าวุ่น

Offline ป ร ะ กั น ภั ย ™

• หนูเกรียนภัย ศึกมหายันต์ ยิงกันสนั่นจอ
  • *
  • 2435
  • 54
  • OSK126,,MDCU64
    • Jaudamus
หน้าตาดีทั้งคณะอ่ะน้องงงง ~  ;D

Offline PNZ*

• *
  • 728
  • 18
  • รั ก อ อ กแ บบ ไม่ได้..!
มีดี..แต่ไม่โฆษณา    :D
ระยะทางไม่สำคัญเท่าระยะห่างของความรู้สึก..~*

Offline Topo

• 2276
  • 54
อยากรู้ว่ามีดียังไง ก็เข้ามาเรียนดูสิครับ  :D
I N T E R N ตั ว เ ล็ ก ๆ

Offline Worldeye

• *
  • 50
  • 0
กาลครั้งหนึ่ง พี่โดนเพื่อนสปอยว่า >:(คณะนี้มีแต่คนหน้าตาดีๆ หน้ามีคุณภาพ ไม่ใช่เน้นแต่ปริมาณ

พี่เลยเชื่อเพื่อน :D

:o
แล้วพี่ก็พบว่า
พี่คิดผิด = '=

มาก!

ปิดเทอมใหญ่ หัวใจเกรียนว้าวุ่น

Offline Peachie

• *
  • 207
  • 10
  • Always keep the F a i t h ~
แม่ "สั่ง" ให้พี่เลือกค่ะ  :-X

;D ;D ;D ;D

Offline lจ้าxญิงทoผ้า

• *
  • 2274
  • 8
  • แกะละเมอ
ถ้าบอกว่าใกล้สีลมจะน่าเรียนกว่าป่ะ

555

ผู้ชายหน้าตาดีมีเยอะนะน้อง

เสียแต่ว่ามีแฟนแล้วหรือไม่ก็เป็น.......

Offline napod

• *
  • 519
  • 55
ใกล้สยาม สามย่าน และสีลม

ที่สำคัญ มีร้านเกมฟรีด้วย 555+
The opinions of others, whether you agree with them or not, are something you have to learn to tolerate.

Offline Necrossstalker

• *
  • 6856
  • 10
  • I just haven't met you yet.
    • Dek-d.com
กาลครั้งหนึ่ง พี่โดนเพื่อนสปอยว่า >:(คณะนี้มีแต่คนหน้าตาดีๆ หน้ามีคุณภาพ ไม่ใช่เน้นแต่ปริมาณ

พี่เลยเชื่อเพื่อน :D

:o
แล้วพี่ก็พบว่า
พี่คิดผิด = '=

มาก!
แสดงว่ามีคนคิดแบบนี้เยอะ มิน่าในคณะหน้าตาไม่ค่อยจะดีกันเท่าไหร่ โฮะโฮะ