Docchula Community

ถ้ามาเรียนที่คณะแพทย์จุฬา ต้องอยู่หอมั้ยคับ

สงสัยครับ

ผมเป็นคนกรุงเทพอ่ะคับ ถ้าสมมติว่าติดแพทย์จุฬาจิง จะอยู่หอได้มั้ยอ่ะคับ แบบว่าอยากอยู่  :'(

แล้วคนที่เรียนนี่จำเป็นต้องอยู่หอทุกคนมั้ยอ่ะคับ  :'(
thx ที่ตอบคับ  ::)

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny
ไม่บังคับอยู่หอนะครับ
เพียงแต่ว่า พอขึ้นคลีนิกแล้ว ปี 4-6 เนี่ย จะเริ่มราวด์เช้ามาก บวกกับเลิกดึก
ทางคณะเค้าจะมีหอในคณะให้อยู่ครับ

ส่วน 3 ปีแรกนี่ถ้าจะอยู่ต้องไปอยู่หอมหาลัย หรือหอนอกเอานะ ในคณะไม่มี

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

Offline Necrossstalker

• *
  • 6856
  • 10
  • I just haven't met you yet.
    • Dek-d.com
ไม่บังคับนะ แต่ถ้าอยากก็อยู่ได้ ปี4ขึ้นไปก็ไปอยู่หอใหม่ครับ

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
อยู่หอได้ไหม คำตอบคือได้แน่นอน แต่ต้องหาหอเอาเอง 555+  :'(

ในคณะมีแค่ีหอสำหรับปี 4-6 อ่ะ ถ้า 1-3 อยากอยู่หอก็ต้องหาเอง ๆ

Offline DanTrolene~*

• สมาชิกอัครอมตะอภิมหาบรมดุษฎีกิตติมศักดิ์ทั่วหล้าประจักษ์ทุกแห่งหนสาธุชนเลื่องลือนามระ
  • *
  • 4671
  • 123
ตามที่ข้างบนตอบกันมาครับ

Offline Topo

• 2276
  • 54
ไม่บังคับนะ แต่ถ้าอยากก็อยู่ได้ ปี4ขึ้นไปก็ไปอยู่หอใหม่ครับ

ปีสี่ขึ้นไปก็มีหอให้อยู่ แต่ว่าไม่อยู่ก็ได้นะครับ

เพื่อนพี่หลายคนก็กลับบ้านทุกวัน :o
I N T E R N ตั ว เ ล็ ก ๆ

Offline Nothing

• *
  • 1177
  • 23
  • ตัวละครลับ
งืมๆตามที่พี่ๆข้างบนตอบมา
การอยู่หออาจจะไม่ได้ดีอย่างที่น้องๆคิดนะ :o
พี่เตือนไว้ก่อน ::)
แต่ถ้าน้องอยากอยู่ก็ตามใจนะจ๊ะ :)

• 2276
  • 54
การอยู่หออาจจะไม่ได้ดีอย่างที่น้องๆคิดนะ :o
แต่ถ้าน้องอยากอยู่ก็ตามใจนะจ๊ะ :)

แปลว่าอะไรอ่ะคับน้อง

งง ? ???

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny
โดยส่วนตัวพี่ว่าอยู่บ้านยังไงก็ดีกว่าอ่ะ
พี่ยังอยากอยู่บ้านอยู่ ถึงแม้ว่าการเดินทางไปคณะนี่กินเวลาราว 1 ชม.ถึง 1 ชม. ครึ่งก็ตาม  :'(

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

Offline Nothing

• *
  • 1177
  • 23
  • ตัวละครลับ

งง ? ???

ก็แค่มีประสบการณ์ไม่ดีกับการอยู่หอนิดหน่อยอะคะ
ก็เลยแค่อยากจะเตือนไว้ เห็นน้องจขกทอยากอยู่หออะ :)

• 2276
  • 54

งง ? ???

ก็แค่มีประสบการณ์ไม่ดีกับการอยู่หอนิดหน่อยอะคะ
ก็เลยแค่อยากจะเตือนไว้ เห็นน้องจขกทอยากอยู่หออะ :)

อ๋อ โอเค :D

Offline DanTrolene~*

• สมาชิกอัครอมตะอภิมหาบรมดุษฎีกิตติมศักดิ์ทั่วหล้าประจักษ์ทุกแห่งหนสาธุชนเลื่องลือนามระ
  • *
  • 4671
  • 123
แล้วโอเค ทำไมต้องหน้าหยั่งงั้นด้วยหว่า

• *
  • 6856
  • 10
    • Dek-d.com
แปลว่าพี่ท็อปเจอประสบการณ์อะไรที่หอที่พี่อยู่อ๊ะป่าว :D หอชายน่ะ

• 2276
  • 54
แปลว่าพี่ท็อปเจอประสบการณ์อะไรที่หอที่พี่อยู่อ๊ะป่าว :D หอชายน่ะ

:-X

พอเถ๊อะ  8)

• *
  • 6856
  • 10
    • Dek-d.com
อ่า นึกว่าพี่ท็อปจะแบบติวเพื่อนให้แล้วเพื่อนซึ้งน้ำใจซื้อกล้วยปิ้งมาให้ทานอะไรอย่างงี้อ่า
พี่ท็อปเป็นคนดี ผมรู้น่า ;)