Docchula Community

ขอคำแนะนำด้วยค๊าบ เรื่องการอ่านหนังสือ ( เหลือ 20 วันเอง -_-)

คนเจียมตัว!_!

พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยคับ  ตอนนี้อ่านหนังสือไม่รู้เรื่องเลย เคียด มันลนตลอดเวลา !!! :'(

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
ทวนเนื้อหาแต่ละวิชาหมดยังอ่ะ เหลืออีกกี่วิชา แล้วก็เริ่มทำข้อสอบเก่ามั่งยัง ?  :P

Offline DanTrolene~*

• สมาชิกอัครอมตะอภิมหาบรมดุษฎีกิตติมศักดิ์ทั่วหล้าประจักษ์ทุกแห่งหนสาธุชนเลื่องลือนามระ
  • *
  • 4671
  • 123
ไม่รู้จะแนะนำยังไง แต่ก็สู้ ๆ ละกันครับ

คนเจียมตัว!_!

อ่านจบแค่ชีวะเอง  8)
แต่วิชาอื่นยังไม่ได้จับเลยอ่ะ  :-X :'(

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
อืมมมมม์ เรียกได้ว่าเข้าขั้น severe แ้ล้วล่ะ  :P

ถ้าเนื้อหาพอได้อยู่แล้วลองซื้อข้อสอบเก่ามาทำแล้วอ่านตรงจุดที่ผิดเยอะ ๆ อาจจะเวิร์ค

แต่ถ้าเนื้อหายังไม่ปึ้กแล้วยังไม่ได้เริ่มอ่านเลย ก็ไม่รู้จะทำไงดีอ่ะ ให้คนอื่นแนะนำละกัน โชคดี ๆ - -*

Newilla

พี่ๆพอจะแนะนำหนังสือได้มั้ยคะ คือหนูทำข้อสอบเก่าจากหนังสือหลายเล่ม พบว่าบางวิชาเฉลยไม่ตรงกันหลายข้อพอสมควร ทำให้เกินความสับสน ไม่รู้จะเชื่อเฉลยเล่มไหนดีค่ะ  ??? เพราะบางข้อที่เฉลยไม่ตรงกัน มันเป็นเนื้อหาที่อ่านแล้วต้องวิเคราะห์ ไม่ใช่เนื้อหาตรงๆแบบอ่านเจอในหนังสือได้

ตอนนี้งงมากเลยค่ะว่าจะเชื่อใครดี? กลัวรู้มาแบบผิดๆ มันจะไปแย่ตอนทำข้อสอบ :'(

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
ถ้าเป็นพวกวิชาสังคม แนะนำให้อ่านจะของจริงเลย [บน internet เยอะแยะ]

ภาษาไทย....อืมม ยากแฮะ เพราะบางเรื่องมันก็ตัดสินยากจริงๆ ยังไงก็ลองดูเหตุผลประกอบละกัน [ถ้าไม่มีก็ลองคิดดูว่าเค้าใช้เหตุผลอะไรในการเลือกข้อนั้น]

วิทย์ เลข อังกฤษ ส่วนใหญ่ไม่ค่อยเฉลยต่างกันมั้ง
A book, tightly shut, is but a block of paper.

เป็นกำลังใจให้ละกานนะ :) :)

หงส์ก้มีส่วนนะเนี่ย

Offline Preut

• *
  • 605
  • 88
อย่าลนครับน้อง

ตั้งสติดีๆ

อ่านแบบมีสมาธิ

เป็นกำลังใจให้ละกานครับ

8)  8)  8)

Offline Zerotempest

• *
  • 1201
  • 124
  • From MY com to YOUR com
อ่านให้รู้เรื่อง เท่าที่อ่านได้ดีกว่า
นอนดึกๆเลยก็ได้ แต่ว่าวันใกล้ๆสอบต้องนอนเร็วๆ
จะได้หัวแจ่มใส
"Hatred shall burn in its infernal glory.""

Offline Nosferatu

• *
  • 377
  • 6
เอาด่วนๆ พี่ว่าเอาข้อสอบมาทำแล้วเช็คว่าจุดไหนพลาดบ่อยๆ ค่อยอ่านจุดนั้นละเอียดๆอ่ะนะ

สู้ๆนะ

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum
ช่วงนี้ต้องรักษาสุขภาพแล้วก็ทำใจให้ว่างๆ อย่าเครียดครับ

พี่คนอื่นก็แนะนำกันหมดแล้ว เอาเป็นว่าสู้ๆละกันครับ 
อ่านเท่าที่จะอ่านไหว  แต่เน้นทำโจทย์จะดีกว่า  เพราะเวลามันเหลือน้อยแล้ว สู้ๆๆ