Docchula Community

ทบทวนเคมี

Softy seed ~

ทบทวนเคมี
« on: October 26, 2009, 05:50:29 pm »
ตอนนี้อยู่ ม.5 ค่ะ
อยากถามพี่ๆว่า พี่ๆที่เรียนพิเศษเรียนเคมีคอร์สเอ็นท์ที่ไหนกันคะ มีที่อื่นนอกจากเคมีอ.อุ๊ มั่งไหมคะ
(เพื่อนหลายคนบอกว่าเรียนที่นี่แล้วเข้าใจแต่ทำโจทย์ไม่ได้ + มักลืมในระยะยาว เพราะมันจำเยอะ)

หรือถ้าจะทบทวนเอง จะทบทวนยังไงดีคะ
ลองทำโจทย์เลยแล้วค่อยอ่านเรื่องที่ไม่เข้าใจ + ทำไม่ได้
หรือว่าอ่านก่อนแล้วค่อยทำ (อย่างหลังพยายามทำอยู่แต่มันน่าเบื่อมมากกกกกก)

Offline hAdEz

• *
  • 1556
  • 9
Re: ทบทวนเคมี
« Reply #1 on: October 26, 2009, 05:53:45 pm »
สำหรับพี่เรียนอุ๊แล้วไม่ต้องอ่านทวนเลยอะ แล้วแต่คนนะ ถ้าขยันๆทำการบ้านบ้างนิดๆหน่อยๆ ตั้งใจเรียนไรงี้

ก่อนเอนท์พี่แทบไม่ต้องทวนเลยอะขนาดเรียนมาเป็นปี ไม่รู้สินะ แล้วแต่คนอะ เวลาทวนของพี่ก็แบบทำโจทย์เอามั้ง

Offline Alistair*

• *
  • 1377
  • 10
  • One who lives in imaginary world.
« Reply #2 on: October 26, 2009, 07:30:35 pm »
ทำโจทย์เรื่อยๆ เลย
รับรองไม่ลืม
ถ้าทำแล้วทิ้ง ตามที่เค้าสั่งเป็นการบ้าน
มันก็ลืมหมดแหละ
ไม่เคยทำนี่ยิ่งแล้วใหญ่

เวลาทวนพี่ก็ทำโจทย์นะ
เพราะมันคงมีความรู้ตกค้างอยู่ในหัวมั่งแหละ

แล้วก็พี่เรียนอุ๊ที่เดียว
พี่คิดว่าอุ๊อาจจะใช้กับข้อสอบที่โรงเรียนไม่ได้ แต่ตอนเอ็นท์มันก็มีประโยชน์อยู่แหละ

ปล. เท่าที่พูดมาทั้งหมด สุดท้ายพี่ก็ทำเคมีเอเน็ตไม่ทันอยู่ดี  ;D

ความฝัน มันพิเศษตรงที่ว่ามีเราเท่านั้นที่รู้

« Reply #3 on: October 26, 2009, 10:34:05 pm »
15 พศ เลยครับ
โจทย์มากมาย
ทุกสิ่งล้วนเกิดแต่เหตุ มีเหตุก็เกิด หมดเหตุก็ดับไปเป็นธรรมดา
http://sale-cheap-review.com/