Docchula Community

Poll

เกี่ยวกับสิทธิผู้สมัคร

รับตรงแพทย์จุฬา
0 (0%)
คณะแพทย์ศาสตร์จุฬา
0 (0%)

Total Members Voted: 0

อยากถามเรื่องโครงการผลิตแพทย์เพิ่มเพื่อชาวชนบทของคณะแพทย์ศาสตร์จุฬาลงกรณ์

Kan

จากการอ่านระเบียบการของผู้สมัคร หนูอยากทราบว่า จากโครงการผลิตแพทย์เพิ่มเพื่อชาวชนบท ใน ข้อ ข.บอกว่าผู้มีสิทธิสมัครต้องเรียนอยู่ในพื้นที่ไม่น้อยกว่า 1 ปี แต่พออ่านดูในหลักฐานการสมัคร บอกว่าให้เบระเบียนแสดงผลการศึกษาในช่วงชั้นที่ 3 ก็คือ ชั้นม. ต้น และบอกว่าในกรณีของผู้สมัครในโครงการผลิตแพทย์เพิ่มเพื่อชาวชนบท
ซึ่งหนูมาสอบเข้าเรียนในจังหวัดระยองตั้งแต่ชั้นม.4 จึงอยากทราบว่าหนูมีสิทธิในโครงการนี้ไหมคะ ตรงลงใชสิทธิของเรียนในม.ต้นเหรอคะที่บอกว่าต้องเรียนในพื้นที่นั้นไม่น้อยกว่า 1 ปี ช่วยกรุณาตอบด้วยนะคะ

Offline Mot JI

• *
  • 35
  • 0
ใช้สิทธิ์โรงเรียนม.ปลายอ่ะแหละน้อง ไม่ก็ทะเบียนบ้าน
เช่น เด็กมหิดลก็สมัครได้ทั้งโรงเรียน
ของม.ต้นเหมือนเอาไปเฉยๆอ่า