Docchula Community

พี่ๆมีวิธีการแบ่งเวลายังไงครับ

กะลังขึ้นม.5

ผมกำลังจะขึ้นม.5ครับ
ก็เลยอยากรู้ว่าพี่ๆตอนอยู่ม.5
 มีวิธีการแบ่งเวลาอ่านหนังสือกันยังไง
และอ่านบ่อยกันแค่ไหนครับ

ขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ครับ  :-*

Offline <KoK>

• *
  • 1865
  • 31
ตอนม.5พี่ยังไม่ได้สนใจเตรียมเอนท์เลยอ่ะ

แค่เตรียมสอบที่โรงเรียนก็หนักล่ะ = ="

Offline Member

• *
  • 1107
  • 1
เห็นด้วยครับ พี่ยังไม่ได้เตียม ADMISSIONSเลยตอนนั้น
KJJ!

• *
  • 1107
  • 1
ของผม

เล่น 80% อะครับ ที่เหลือแชร์ ๆ เอา
(เป็นช่วงเวลาที่สนุกที่สุดละคับ)

:'(

--

Art

• *
  • 1107
  • 1
เล่นอย่างเดียวครับ

By Pankiekung

• *
  • 1107
  • 1
ม. 5 ทำกิจกรรม เสนอหน้าไปทุกงานที่มีปัญญาทำ 55+
(ใช้เวลาช่วงนี้ในการฝึกฝนสกิลอย่างอื่นที่ไม่ใช่เรียนดีกว่านะ)

ม. 6 ช่วงแรกๆประสาทกินเลยอ่านหนังสือ อ่านได้เดือนเดียวก็เลิก หลังจากนั้นก็ทำกิจกรรม และกิจกรรม และกิจกรรม 55+
...มาอ่านเอาจริงๆหลังปีใหม่ ไฟลน<--ตรู๊ดด-->มาก  :-X

------
SO.Radianz