Docchula Community

ปรึกษา ง่ะ

sbo

ปรึกษา ง่ะ
« on: August 10, 2009, 10:27:57 pm »
:'( ???คือว่า ตอนนี้หนูอยู่ ม สี่ แล้วก้อฝึกทำโจทย์พวกโอเนต เอเนต

ในส่วนที่เป็นเนื้อหา ม สี่ ที่เราเรียนไปแล้วเพื่อให้ชินกับโจทย์ แบบนี้เวิร์คมั้ยคะ

คือ บางตอนเราก้อเว้นไว้เพราะยังเรียนไม่ถึงอ่ะค่ะ ส่วนแบบฝึกก้อทยอยทำไปเรื่อยๆ

เก็บเรืองที่ยังไม่เข้าใจให้มันเคลียร์ แล้วการเตรียมตัวแบบนี้เพียงพอต่อการรับมือการสอบในอนาคตได้มั้ยคะ

แล้วพี่ๆวางแผนการเรียน การอ่านหนังสือกันแบบไหนคะ

:) :)
ถ้าอะไรขาดเหลือช่วยชี้แนะหน่อยค่ะ  ขอบคุณค่ะ

Offline ~ราชาอุนจิร่า@!!!

• *
  • 323
  • 7
  • ราชาอุนจิร่า
Re: ปรึกษา ง่ะ
« Reply #1 on: August 13, 2009, 10:23:12 pm »
ก็ดีแล้วละครับ
แต่ก็ไม่ต้องเครียดมากนะครับ
เตรียมตัวไปเรื่อยๆ
ใช้ชีวิต ม.ปลายให้คุ้มค่าดีกว่า

Offline NattieZ

• *
  • 227
  • 0
« Reply #2 on: August 14, 2009, 09:28:58 pm »
ดีเเร้วค่ะน้อง

ฝึกทำไปเรื่อยๆจาได้เเม่นๆ เเต่อย่าเครียดนะ

น้องขยันจังเรยอ่า ม.4พี่ยังเริงร่าอยุ่เรยน้อง ไม่รุจาเรียนคณะไหนดี ฮ่าๆๆๆ

Offline btbt since 1990 ・ω・

• *
  • 1200
  • 49
  • เป็ดน้อยในฟาร์มแกะ :)
    • facebook ja
« Reply #3 on: August 14, 2009, 10:05:27 pm »
พี่แนะนำว่าน้องลองไปซื้อหนังสือโจทย์ เอนทรานซ์/O/A ที่เค้าแยกเป็นบทๆ มาลองทำดูงะ
จะได้เลือกทำได้ตรงกับที่เราเรียนอยู่
ส่วนโจทย์ O A ที่เป็นชุดจริงไว้ลองทำตอน ม6 จ้า

Offline PAT GIE

• *
  • 624
  • 4
« Reply #4 on: August 14, 2009, 10:32:19 pm »
พี่แนะนำว่าน้องลองไปซื้อหนังสือโจทย์ เอนทรานซ์/O/A ที่เค้าแยกเป็นบทๆ มาลองทำดูงะ
จะได้เลือกทำได้ตรงกับที่เราเรียนอยู่
ส่วนโจทย์ O A ที่เป็นชุดจริงไว้ลองทำตอน ม6 จ้า

เหนด้วยๆๆๆ

น้องขยันมาก
ขอไห้รักษาความขยันนี้ไว้นะ

Offline hAdEz

• *
  • 1556
  • 9
« Reply #5 on: August 14, 2009, 10:40:35 pm »
ม.4เล่นให้เต็มที่ไปก่อนเลยดีกว่าครับพี่ว่า 5 5 5

Offline Alistair*

• *
  • 1377
  • 10
  • One who lives in imaginary world.
« Reply #6 on: August 14, 2009, 10:46:20 pm »
พี่ว่ามอสี่ มอห้า เก็บเกรดที่โรงเรียนดีกว่าอ่า
อย่าเพิ่งซีเรียสกะเอ็นท์มากมายเลย
 ::)

แต่น้องก็ขยันดีแล้วนะ
ขอให้รักษาความขยันนี้ต่อไปนะจ๊ะ

ความฝัน มันพิเศษตรงที่ว่ามีเราเท่านั้นที่รู้

Offline Gun

• *
  • 987
  • 39
« Reply #7 on: August 14, 2009, 10:52:34 pm »
ม.4เล่นให้เต็มที่ไปก่อนเลยดีกว่าครับพี่ว่า 5 5 5

ม.4 กำลังไฟแรง

อยู่ได้สักเทอมเดี๋ยวเลิกฟิต แล้วเล่นกับเพื่อนเองแหละนะ

ดูพวกเราสิ ตอนเข้ามาใหม่ๆ ถามหา text กันใหญ่
เวลาผ่านไปครึ่งเทอม ไม่มีใครโหยหา text กันอีกเลย

โหยหาแต่สมุดเลกเชอร์ของเพื่อน เอกสารทางวิชาการ ;) กับการติวก่อนสอบ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
« Last Edit: August 14, 2009, 10:56:22 pm by DrGun »

« Reply #8 on: August 14, 2009, 11:03:05 pm »

ม.4 กำลังไฟแรง

อยู่ได้สักเทอมเดี๋ยวเลิกฟิต แล้วเล่นกับเพื่อนเองแหละนะ

ดูพวกเราสิ ตอนเข้ามาใหม่ๆ ถามหา text กันใหญ่
เวลาผ่านไปครึ่งเทอม ไม่มีใครโหยหา text กันอีกเลย

โหยหาแต่สมุดเลกเชอร์ของเพื่อน เอกสารทางวิชาการ ;) กับการติวก่อนสอบ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

จริง

ตอนเราก็ทำเเบบนี้อะเเต่ทำเป็นบางวิชานะ

สู้ๆครับ

Offline o^THE_BUN^o

• *
  • 405
  • 137
« Reply #9 on: August 14, 2009, 11:04:56 pm »
ฟิตจังอ่าน้อง พี่มาอ่นจริงจังตอนตุลาม.หกอ่า
Papa Alpha Rpmeo Alpha Tango Hotel     Tango Hotel India Romeo Alpha Tango Hotel India

อ.ส.ช.==>ย.บ.==>ต.อ.==>จุฬาฯ==>ไปไหนต่อดี

« Reply #10 on: August 14, 2009, 11:32:54 pm »
ตอนนั้นยังไม่คิดถึงอนาคตเลย เอาแต่ฉลองเพราะมีที่เรียน  ;D ;D ;D
ทุกสิ่งล้วนเกิดแต่เหตุ มีเหตุก็เกิด หมดเหตุก็ดับไปเป็นธรรมดา
http://sale-cheap-review.com/