Docchula Community

Poll

พี่ๆว่าคอร์สเอนท์ที่ไหนเรียนแล้วดีกว่ากันค่ะ แล้วก็ใช้สอบได้มากกว่าอะค่ะ

เอนคอนเซป
1 (20%)
ครูสมศรี
4 (80%)
Access
0 (0%)
อื่นๆ
0 (0%)

Total Members Voted: 5

คอร์สเอนท์อังกฤษค่ะ

euneun

คอร์สเอนท์อังกฤษค่ะ
« on: July 19, 2010, 06:26:03 pm »
 :-* พี่ๆค่ะคือตอนนี้หนูเครียดมากค่ะว่าจะเรียนที่ไหนดี
กลัวเรียนไม่ทันอะค่ะ พี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ :'(

Offline oPaMo

• *
  • 241
  • 4
Re: คอร์สเอนท์อังกฤษค่ะ
« Reply #1 on: July 19, 2010, 07:10:15 pm »

พี่ไม่เคยแฮะ  ;D ที่ไหนก็ดีหมดป่ะ  ???
แต่ที่สำคัญ อย่าเครียดเลยนะ เป็นกำลังใจให้  :) อ่านไปเรื่อยๆก็ดีเอง

« Reply #2 on: July 19, 2010, 09:12:37 pm »
จิงๆ ทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ที่ความพยายามของน้องคับ ต่อให้ครูดีแค่ไหนน้องก้ต้องกลับมาอ่านคับ  :)

แต่แอบเชียร์ครูสมศรีนะ  :D

Offline Vutanun

• *
  • 114
  • 8
« Reply #3 on: July 19, 2010, 09:45:11 pm »
จิงๆ ทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ที่ความพยายามของน้องคับ ต่อให้ครูดีแค่ไหนน้องก้ต้องกลับมาอ่านคับ  :)

แต่แอบเชียร์ครูสมศรีนะ  :D

เชียร์ครูสมศรีเหมือนกัน :) แต่จริงๆมันก็แล้วแต่ว่าน้องชอบเรียนกับใครอะ

ถ้าเรียนแล้วรู้สึกดีและสนุก มันก็จะขยันขึ้นมาอ่านหนังสือเอง 8)

Offline Mr.อูมาหมิ

• *
  • 175
  • 1
  • อัล มุฮัรรอม[เดือน1]
    • FACEBOOK
« Reply #4 on: July 19, 2010, 09:47:23 pm »
พี่เคยเรียนแค่พี่แนนอ่ะ[คอร์สเดียวนะ พอดีมันแถมเยอะเลยลง ;D ;D ;D] เรียนแล้วมีกำลังใจที่จะไปสอบ + สอน Reading ดี

ส่วนการสอนก็ไม่รู้เหมือนกันอ่ะ เพราะ Eng นี่มันต้องค่อย ๆ สั่งสมไปเรื่อย ๆ ป่ะ ???

สู้ ๆ นะน้อง Engพี่ก็ลุ่ม ๆ ดอน ๆ เนี่ยแหละ :P :P :P
I was Enchanted to meet you TOO <3

Offline SoftWind

• *
  • 152
  • 4
« Reply #5 on: July 20, 2010, 10:35:10 pm »
แล้วแต่สไตล์ของน้องนะพี่ว่า แนวการสอนของแต่ละอาจารย์ก็ค่อนข้างต่างกันนะ  ::)
โลกสวยด้วยมือเรา ^_^