Docchula Community

กิจกรรมที่น้องๆไม่ควรพลาด แนะแนวข้อมูลการเรียนแพทย์ครั้งสำคัญ

Offline super a

• *
  • 186
  • 8
          หัวข้อ “ตั้งเข็มทิศ ตามติดชีวิตแพทย์”
                      ณ ห้องประชุมเฉลิม พรมมาส
         อาคาร อปร คณะแพทยศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
                          วันเสาร์ที่ 6 มิถุนายน 2552

จุดประสงค์เพื่อเปิดโอกาสให้นักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย ตลอดจนนักศึกษา ครู อาจารย์ ผู้ปกครอง และบุคคลภายนอกที่สนใจ ได้ทราบข้อมูลที่ถูกต้องเกี่ยวกับวิชาชีพแพทย์ มีความรู้ความเข้าใจในการศึกษาแพทย์ และเข้าใจชีวิตของนิสิตแพทย์และชีวิตแพทย์หลังเรียนจบพอสังเขป เพื่อสร้างทัศนคติที่ถูกต้องต่อการเรียนแพทย์
                 นอกจากนี้ กิจกรรมยังมีการแนะแนวเกี่ยวกับการคัดเลือกนักเรียนเข้าศึกษาต่อคณะแพทย ศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย โดยวิธีรับตรง ประจำปีการศึกษา 2553 และแนะนำหลักสูตรแพทยศาสตร์บัณฑิต จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย เพื่อให้เป็นแนวทางประกอบการตัดสินใจเข้าศึกษาต่อในระดับอุดมศึกษาต่อไป
              รายละเอียดกิจกรรมในช่วงต่างๆ ของการเสวนา
                •   ตั้งเข็มทิศ ตามติดชีวิตแพทย์
                •   แนะนำชีวิตนิสิตแพทย์ 6 ชั้นปี ทั้งระดับชั้นปรีคลินิกและคลินิก
                •   เส้นทางชีวิตหลังเรียนจบแพทย์
                •   รายละเอียดการคัดเลือกเข้าศึกษาต่อคณะแพทยศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย โดยวิธีรับตรง ประจำปีการศึกษา 2553 และแนะนำหลักสูตร แ พทยศาสตบัณฑิต(ฉบับปรับปรุง พ.ศ. 2545) ของคณะแพทยศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

เวลาเสวนา 8.00-12.00 ลงทะเบียนกับทางโรงเรียนมาก่อน หรือ หน้างาน

พิเศษ  มาตั้งแต่เช้า มาฟังงานเสวนา  อยู่รอบบ่ายดูการแข่งขันตอบปัญหารอบชิง จะได้ร่วมตอบคำถามชิงรางวัลสนุก ไปด้วยกัน

ถ้าสนใจจะแข่งขันตอบปัญหาวันอานันท์ก็ฟอร์มทีมไปคุยกับอาจารย์ที่โรงเรียนได้นะ
ข้อมูลเพิ่มเติมหาได้ที่ www.docchula.com/anan  หรือโทร 087-0890444 หรือ 086-8319298 หรือ 086-5226222
หรือโพสท์คำถามในเว๊บบอร์ดนี้ได้เลยนะ จะมีพี่มาตอบให้แน่ๆ
« Last Edit: May 13, 2009, 09:22:47 am by super a »

อยากทำงานในฟาร์มแกะ

ขอบคุณมั้กมากนะคะ

จะไปให้ได้เลยค่ะ

อยากเป็นหมอ

แล้วต้องสมัครอารายไหมอ่ะ  ???หนูจาต้องไปให้ด้าย 8) ขอบคุณพี่ที่มาลง  ตอบด้วยน้า ขอบคุณอีกครั้ง

• *
  • 186
  • 8
แล้วต้องสมัครอารายไหมอ่ะ  ???หนูจาต้องไปให้ด้าย 8) ขอบคุณพี่ที่มาลง  ตอบด้วยน้า ขอบคุณอีกครั้ง

ถ้าลงทะเบียนกับทางโรงเรียนได้ทันก็ดีนะ จะได้รู้จำนวนคร่าวๆคนที่มาฟัง
พี่ๆส่งจดหมายไปที่หมวดวิทยาศาสตร์ของโรงเรียน แต่ถ้าไ่ม่ทันก็มาลงทะเบียนหน้างานได้เลย
แต่ละโรงเรียนมาได้ไม่จำกัดเลยนะ
พี่ๆ

morja(อยากเป็นอะ)

???คือว่า ตอนนี้ปิดเทอมอยู่ ต้องรอเปิดเทอมถึงไปลงทะเบียนได้หรอคะ มีกำหนดวันลงทะเบียนรึเปล่า แล้วที่บอกว่าให้ไปหน้างาน ภ้าไปแล้วเราจะหมดสิทธิพิเศษอะไรไปรึเปล่า ตอบทีนะคะ :-*

• *
  • 186
  • 8
???คือว่า ตอนนี้ปิดเทอมอยู่ ต้องรอเปิดเทอมถึงไปลงทะเบียนได้หรอคะ มีกำหนดวันลงทะเบียนรึเปล่า แล้วที่บอกว่าให้ไปหน้างาน ภ้าไปแล้วเราจะหมดสิทธิพิเศษอะไรไปรึเปล่า ตอบทีนะคะ :-*

อันไหนก็ได้เหมือนกัน แต่ถ้าลงกับโรงเรียนไว้ก่อน เวลาโรงเรียนส่งจดหมายกลับมา พี่ๆจะได้รู้จำนวนคร่าวๆ จัดเตรียมสถานที่ไว้ได้
แต่รับจำนวนไม่จำกัดนะ  ชวนเพื่อนๆมาอีกเยอะๆเลย
มาลงทะเบียนหน้างานก็ไ้ด้

ฮืม มีรายละเอียดของค่ายเพิ่มเติมมั้ยคะ
รบกวนด้วยนะคะ :-*

Offline pipe64

• 3481
  • 604
ฮืม มีรายละเอียดของค่ายเพิ่มเติมมั้ยคะ

ค่ายอะไรครับน้อง เฟรชชี่ ?

• *
  • 186
  • 8

สำหรับอันนี้ไม่ได้เป็นค่ายนะครับ หรือว่าน้องหมายถึง ค่ายอยากเป็นหมอเอ่ย

เปล่าๆ
ขอบคุณค่ะ
แล้วเจอกันวันที่6มิถุนะคะ

Offline Tiploidy

• *
  • 345
  • 13
พี่เอพลอยน่าจะไปถึงกทม.วันที่ 10 พค.
แล้วหลังจากนั้นมีอะไรให้ช่วยมั้ยคะ
Be Patient for Patient

Offline DanTrolene~*

• สมาชิกอัครอมตะอภิมหาบรมดุษฎีกิตติมศักดิ์ทั่วหล้าประจักษ์ทุกแห่งหนสาธุชนเลื่องลือนามระ
  • *
  • 4671
  • 123

Offline Topo

• 2276
  • 54
อร๊าย อยากไป :'(

แต่อยู่อุบลว่ะ  :P
I N T E R N ตั ว เ ล็ ก ๆ

อนาคตนิสิตแพทย์

พี่ค่ะคือ  หนูอยู่ม.ต้น  หนูสามารถไปร่วมงานได้ไหม

หนูกะว่าจะไปกับครอบครัวได้ไหม

(ไม่ได้ไปกับโรงเรียน)

แล้วสามารถลงทะเบียน

วันนั้นเลยได้ไหม

:-*

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum
พี่ค่ะคือ  หนูอยู่ม.ต้น  หนูสามารถไปร่วมงานได้ไหม

หนูกะว่าจะไปกับครอบครัวได้ไหม

(ไม่ได้ไปกับโรงเรียน)

แล้วสามารถลงทะเบียน

วันนั้นเลยได้ไหม

:-*
ได้ครับ สามารถมาได้ทั้งครอบครัวเลย มาลงทะเบียนที่หน้างานได้เลยครับ