Docchula Community

รุ่นพี่ที่ได้ไปสอบ กสพท คราวล่าสุด ช่วยหน่อยนะคะ

ตัวเล็ก

คือ หนูจะสอบ กสพท ปีนี้อ่ะค่ะ

ทีนี้ มันจะมีสอบวิชาหลัก 5 วิชาอ่ะค่ะ พี่ๆใครพอจะจำเรื่องที่ออกของแต่ละวิชา

หรือแนวๆข้อสอบ หรือ หนังสือที่ควรจะอ่านแต่ละวิชาบ้างคะ หนูขอคำแนะนำหน่อยได้

ไหมคะ??? จะเป็นพระคุณมากเลยค่ะ  และถ้าใครสามารถพอจะให้คำปรึกษาหนูได้บ้าง

หรือใครพอจะมีหนังสือเก่าๆจะบริจาค หนูรบกวนช่วยแอดเมลล์มาหน่อยนะคะ  

justkid_ding@hotmail.com  ขอบคุณมากค่ะ

SmiLeEnGiNe

เลขไม่เน้นจำนวนข้อเยอะ
แต่แต่ละข้อ เด็ดดวง!! :'(
ต้องเข้าใจถึงทำได้
เราว่าเลขมันจะยากกว่าPAT1นะ

วิทย์เน้นออกครบทุกเรื่องแม้แต่บทเล็กๆ
โดยเฉพาะชีวะแบบครบจริงๆ
แต่ไม่ลึกมากมายนะ
วิเคราะห์นิดหน่อย
ถ้าเทียบกับPAT2เราว่าง่ายกว่า
แต่ก็ไม่ได้ง่ายขนาดนั้นนะ
ก็ระดับนึงล่ะ

ไทย-สังคมไม่รู้ว่ายากมั้ยเพราะมั่วไปพอสมควร ;D

อังกฤษออกvocabเยอะอ่ะ(มาก)
มีreading2เรื่องมั้งถ้าจำไม่ผิด
ส่วนใหญ่ที่ฟังๆมา
จะรู้สึกว่าทำได้แต่คะแนนออกมาน้อยกัน
 :-\