Docchula Community

อยากทราบแนวข้อสอบ เสาร์อาทิตย์ที่จะถึงนี้

อุซึมากิ นารูโตะ

อยากทราบแนวข้อสอบอ่ะครับ ผมเองก็ได้ยินมาจากรุ่นพี่ที่ไปสอบบ้างเหมือนกัน ได้ยินว่าปีที่แล้วมีฟิสิกส์20ข้อ อังกฤษ มีแต่passage กับ error เท่านั้น รุ่นพี่บอกว่าฟิสิกส์ยาก รุ่นพี่ผมเขาเรียนเก่งนะ แต่เขาได้ฟิสิกส์แค่25คะแนน ซึ่งไม่ผ่านเกณฑ์ขั้นต่ำด้วย แต่เขาบอกเขาไม่ได้เตรียมตัวไป ผมก็เลยกังวลนิดๆอ่ะครับ กลัวไม่ผ่านเกณฑ์ แล้วออกอะตอม นิวเครียร์เยอะไหมอ่ะครับ ยังไม่ได้เรียนเลย ขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วยนะครับ

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
CPIRD กับ ODOD สอบ 6-7 ธันวาคมจริงด้วย พี่ไม่รู้อ่ะู้แต่เดี๋ยวบอกเพื่อนมาตอบให้นะ  :'(

Offline antoinetty*

• *
  • 1343
  • 35
  • AVE MARIA
โดนลากมาตอบละครับ ,,

สอบเสาร์อาทิตย์หน้านี้แล้วว วว  ,,

ข้อสอบฟิสิกส์ปีพี่มีแค่ยี่สิบข้อ ตกข้อละ ห้าคะแนน ,,

มีห้าช้อยนะ ,, เน้นมอหกอะ ,,

แบบ ,, ง่าย ๆ อะ ,, ลบเลข ๆๆๆๆ เดาๆ เอา ,,

ตอนทำพี่มั่วมาก ,, พอคะแนนออกถึงกับตกใจ ,, ได้เจ็ดสิบห้าคะแนน = = a ,,

ได้มาได้ไงไม่รู้ ,,

ส่วนวิชาอื่น ๆ ก็ออกเหมือนข้อสอบเก่า ๆ ,, บางข้อนี่เอนท์ปีก่อนๆ เลย ,,

ส่วนสังคม อะ ,, พยายามจำข้อสอบมากันด้วยก็ดี ,, เพราะเค้าใช้ออกเอเน็ทปีเดียวกันนั่นแล่ะ ,,

ตั้งสองสามข้อแน่ะ ,,

สู้ ๆ น้ออออออออออออ อออ ,,
,, UBI CARITAS et AMOR ,, IBI DEUS EST ,,

Offline lจ้าxญิงทoผ้า

• *
  • 2274
  • 8
  • แกะละเมอ
ตอนแรกงงๆอยู่ว่าสอบไรหว่า
สอบโครงการนี่เอง  ข้อสอบพี่ไม่รู้เรื่องง่ะ  แก่แล้ว
แต่พี่จะรอดูหน้าน้องๆตอนปิดเทอมหน้าร้อนนี้นะ  หุหุ

ขอบคุณมากคร้าบ

แล้วที่พี่ๆบอกว่ามันประกาศผลเร็วอ่ะ ที่ผมดูในกำหนดการก็ไม่เร็วเท่าไหร่นะ หรือว่าเขาประกาศก่อนในกำหนดการอีก ไม่อยากรอลุ้นนานอ่ะ :-[

• 5587
  • 74
ไม่แน่ใจ แต่ปีที่แล้วได้ยินว่าประกาศผลไม่ถึงอาทิตย์หลังสอบ  :P

อยากให้พี่อวยพรให้ผมหน่อยอ่า น้าๆ

Offline antoinetty*

• *
  • 1343
  • 35
  • AVE MARIA
อยากให้พี่อวยพรให้ผมหน่อยอ่า น้าๆ

อ่านได้เท่าไหนสอบได้เท่านั้นนะน้อง =)) ,,

ไม่แน่ใจ แต่ปีที่แล้วได้ยินว่าประกาศผลไม่ถึงอาทิตย์หลังสอบ  :P

สอบเสร็จวันจันทร์ ,, รู้ผลวันศุกร์ ,, ว้าววว ววว วว ว ,,
,, UBI CARITAS et AMOR ,, IBI DEUS EST ,,

Offline DanTrolene~*

• สมาชิกอัครอมตะอภิมหาบรมดุษฎีกิตติมศักดิ์ทั่วหล้าประจักษ์ทุกแห่งหนสาธุชนเลื่องลือนามระ
  • *
  • 4671
  • 123

• 5587
  • 74
สู้ ๆ คร้าบบ แล้วมาเจอกันในฐานะ MDCU65 นะ  ::)

Offline Major

• 1402
  • 156
    • Docchula
เอาใจช่วยน้องๆ ทุกคนนะครับ

โชคดีกับการสอบ แล้วเข้ามาเป็น MDCU65 ให้ได้นะครับ
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

Offline Purified

• 1422
  • 428
แนะนำว่าเอา เสื้อกันหนาว มาด้วย

เพราะมันหนาวมากกกกกกกกกกก

ภูมิอากาศของคณะ ที่เพนกวินมาเดินเล่นได้

Offline pipe64

• 3481
  • 604
รู้สึกว่าเข้ามาตอบช้าไปหน่อย

ข้อสอบสังคม เท่าที่จำได้ปีพี่ เอาข้อสอบ ent 47 จนถึงปัจจุบันมาออก
มีทั้งหมด 70 ข้อ 4 ตัวเลือก แต่ก้อนะ มันถ่วงน้ำหนักน้อย
ทำเลข วิทย์ อังกฤษ มากๆละกัน น้ำหนักมันเยอะ

ปล. จะมีคนเข้ามาอ่านมั้ยเนี่ย - -"

ขอให้น้องทุกคนโชคดีในการสอบนะครับ
พี่เป็นกำลังใจให้