Docchula Community

ถามพี่ๆเกี่ยวกับการสอบ cpird กับสอบตรงค่ะ

เอื๊อก ..ม.6แล้วหรอเนี่ย?

ถ้าสอบ cpird แล้ว เรายังสอบตรงได้อีกมั๊ยคะ
พอดีปีนี้สอบวิชาเฉพาะแพทย์ของ cpird กับสอบตรงมันวันเดียวกันค่ะ แล้วอย่างนี้แสดงว่าเราเลือกได้เพียงอย่างใดอย่างหนึ่งหรอคะ
พอดีหนูโง่มากในเรื่องของฟิสิกส์กับเคมี ถ้าชีวะพอทำได้มาก แต่ไทยสังคมนิดับสนิทเลยค่ะ อังกฤษหนูก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ -*-
หนูไม่ได้โลภมากอย่างจะกั๊ก 2 ที่นะคะ แต่ถ้็สอบได้เพียงอย่างใดอย่างหนึ่ง หนูก็กลัวว่าจะไม่ได้อ่ะค่ะ
ถ้าเลือกได้เพียงอย่างใดอย่างหนึ่งพี่ว่าหนูควรจะเลือกสอบอันไหนดีกว่ากันคะ

Offline -:•:- 騎馬王丸 -:•:-

• ผู้พิทักษ์แหวนแห่งเมฆา
  • *
  • 1662
  • 7
แอบงงนิสนึง  :-X จะบอกไงดีล่ะ

น้องหมอตัวน้อยๆ ณ รพ.พระปกเกล้า

Offline antoinetty*

• *
  • 1343
  • 35
  • AVE MARIA
สอบได้นะครับๆ ,,

มันสอบตรงกัน เพราะมันใช้คะแนนตัวเดียวกันนี่ครับ = = ? ,,
,, UBI CARITAS et AMOR ,, IBI DEUS EST ,,

Offline Cerbirus

• *
  • 2871
  • 2
  • 気持ち

มันสอบตรงกัน เพราะมันใช้คะแนนตัวเดียวกันนี่ครับ = = ? ,,

คือถ้าเกิดเราสอบแล้วำไม่ได้ก็ยังมีโอกาสสอบตรงอยู่ใช่มั๊ยคะ แต่ถ้าสอบได้ ก้อจะไม่มีโอกาสสอบตรงแล้ว
Self-conquest is the greatest victory!!!!

เอื๊อก ..ม.6แล้วหรอเนี่ย?

คือถ้าเกิดเราสอบแล้วำไม่ได้ก็ยังมีโอกาสสอบตรงอยู่ใช่มั๊ยคะ แต่ถ้าสอบได้ ก้อจะไม่มีโอกาสสอบตรงแล้ว

อ่าาา ขอโทดค่ะ พอดีพี่ก้ออยู่หมอจุฬา แต่พี่เค้าไม่ได้อยูในโครงการน่ะค่ะเลยมะค่อนรุเรื่อง ไม่รุเผลอล็อกอินไปตอนไหน -*-

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
สมัครสอบ 2 อันเลยก็ได้ แต่โครงการจะสอบและประกาศผลก่อน ^^"

ถ้าได้โครงการแล้วยืนยันสิืทธิ์ ก็จะโดนตัดสิทธิ์จากสอบผ่าน กสพท.

ถ้าได้โครงการแล้วสละสิทธิ์ ไปสอบ กสพท. ต่อได้ แต่ถ้าไม่ติดก็ลาก่อน - -"

(ถ้าไม่ได้โครงการก็ลาก่อนเลย ไม่ต้องคิดว่าจะยืนยันหรือสละ 555+)

ความถนัดแพทย์สอบครั้งเดียวใช้กับทั้ง 2 แบบเลย เพราะงั้นทำให้ดีละกัน โชคดีครับ ๆ ^^

Offline Cerbirus

• *
  • 2871
  • 2
  • 気持ち
ไม่เข้าใจอ่ะค่ะ สอบความถนัดแพทย์นิคือสมัครแยกตั้งหากหรอคะ แล้วค่อยเอาคะแนนมายื่นทีหลัง ???
หรือว่า เวลาเราสมัครสอบ ก้อจะได้เลขประจำตัวสอบมาฝนที่หัวข้อสอบ
ถ้าอย่างนั้นสมัคร 2 อย่างก้อจะมี เลขประจำตัวสอบ 2 อันซิคะ แ้ลวมันสอบพร้อมกันก้อจะเลือกสอบได้อันเดียวซิคะ
อันนี้แอบงงจิงๆๆ  :-*
Self-conquest is the greatest victory!!!!

Offline ~ราชาอุนจิร่า@!!!

• *
  • 323
  • 7
  • ราชาอุนจิร่า
พี่ไม่รู้กำหนดการปีนี้นะ แต่พี่ว่าน้องควรจะฟิตกว่านี้
เพราะปกติตัวเราจะรู้ตัวเองว่าทำได้ดีแค่ไหน
ถ้าน้องยังคิดว่ายังไม่ค่อยเข้าใจ ต้องรีบๆทวนบทเรียนแล้วแหละ

อาจเหมือนพี่มองให้แง่ร้ายนะ
แต่พี่อยากให้เราคิดดูให้ดี ว่าถ้าเราพื้น ม.ปลายมาไม่ดี
พอมาเรียน บทเรียนมันจะยากกว่านี้แน่นอนแล้วตอนนั้นจะไหวไหม

เตรียมตัวให้ดีๆ พี่คิดว่าไม่มีอะไรเกินความพยายามของเรา