Docchula Community

อ่านหนังสือแล้วปวดหัวมากกกกกกกกกกคะ+ทำไงดีคะ

amp

พี่คะ
ตอนนี้หนูอยู่ม.4และอยากเข้าคณะแพทยศาสตร์ จุฬาฯมาก
ก็เลยตั้งใจอ่านหนังสือ บ้างแล้ว
แต่พออ่านทีไรปวดหัวแล้วมันอยากอาเจียนมากเลย
บางทีก็ปวดตุ๊บๆๆๆ
หรือเวียนหัวแล้วง่วงนอนมากหาวแล้วหาวอีกทั้งๆที่หนูก็นอนเพียงพอนะคะ
เมื่อก่อนหนูก็ไม่เป็นนะคะ
เเต่เดี๋ยวนี้ไม่ว่าหนังสือเรียนหรือการ์ตูนอ่านแล้วก็ปวดหัว
พี่ว่าควรแก้ไขยังไงดีคะ ???
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าคะ :-*

Pasaphon

ทุกอย่างมันอยู่ที่ใจครับ

:) :) :)

Offline 125 66

• 3244
  • 64
ไปหาหมอ ให้หมอซักประวัติ ตรวจร่างกาย ฯลฯ ครับ

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum
เห็นด้วยครับ ลองไปพบแพทย์ซักครั้งนะครับ

ทุกอย่างมันอยู่ที่ใจครับ

:) :) :)

ผมคิดว่าอยู่สมอง อยู่ต่อมไพเนียล ต่อมไทรอยด์  อยู่ที่กล้ามเนื้อคอ บ่า ไหล่  อะไรอีกหลายๆอย่างนะครับ
คงไม่ใช่ทุกอย่าง....

Offline -:•:- 騎馬王丸 -:•:-

• ผู้พิทักษ์แหวนแห่งเมฆา
  • *
  • 1662
  • 7
ไม่ต่างกันเลยอ่ะ อ่านแล้วปวดหัว

น้องหมอตัวน้อยๆ ณ รพ.พระปกเกล้า

Offline xcube

• *
  • 60
  • 7
อย่าลืมวัดสายตา

จขกท.

ขอบคุณพี่ๆที่มาตอบให้ด้วยคะ
หนูจะไปหาหมอค่ะ :)