Docchula Community

ค.ถนัดแพทย์ ข้อสอบจริงเนื้อเรื่อง(เชื่อมโยง)"ยาว"ไหมค่ะ+ ถามทริคหน่อยค่ะ*

grew

ตามกระทู้ค่ะ

แล้วหนูทำข้อสอบเก่าๆ ไม่เต็มซะที
T^T
ยิ่งทำหนูยิ่งผิด
อยากรู้ทริคหน่อยค่ะ

พี่บอกเหมือน gat ไมหนูรู้สึกว่ามันไม่เหมือนกันเลย
หนูทำgatได้ แต่ทำเชื่อมโยงค.ถนัดไม่ได้ เศร้า T^T

ตามกระทู้ค่ะ

แล้วหนูทำข้อสอบเก่าๆ ไม่เต็มซะที
T^T
ยิ่งทำหนูยิ่งผิด
อยากรู้ทริคหน่อยค่ะ

พี่บอกเหมือน gat ไมหนูรู้สึกว่ามันไม่เหมือนกันเลย
หนูทำgatได้ แต่ทำเชื่อมโยงค.ถนัดไม่ได้ เศร้า T^T

ค้นกระทู่เก่าๆเอานะครับ กระทู้พวกนี้ มาวันละหลายเหลือเกิน พี่เมื่อยละ
 :) :) :)

Offline Mr.อูมาหมิ

• *
  • 175
  • 1
  • อัล มุฮัรรอม[เดือน1]
    • FACEBOOK
พี่ว่าปีพี่มันออกคล้าย gat มาก ๆ เลยนะ
บางทีอาจง่ายกว่า gat อีก -*-

แต่ก็ลองทำเผื่อ ๆ ไว้ก็ดีแล้วหละน้อง
เผื่อปีนี้จะเปลี่ยนอีก  :P :P

อย่าเครียดๆๆๆ ทำตัวสบายๆไปสอบ น่าจะโอนะ   ::)
I was Enchanted to meet you TOO <3

Offline oPaMo

• *
  • 241
  • 4
ตอนปีเรา รู้สึก มันจะวิเคราะห์คล้ายๆ GAT เลยนะ ระดับความยากก็ง่ายกว่าเชื่อมโยงที่เห็นตามหนังสือความถนัดแพทย์ที่มีให้อ่านตั้ง 2 หน้า แล้วตัวเลือกก็มีตั้งเกือบ 40 ตัวเลือก ซึ่งข้อสอบจริงมันง่ายกว่า แนววิเคราะห์ตรงๆอ่ะ  แต่ก็ควรอ่านยากกว่าไว้น่าจะดีกว่าอ่ะนะ  ::)

ลองเอาของหลายๆสำนักมาทำดู ไม่ก็ซีร็อกชีทเรียนพิเศษของเพื่อน ทำๆไปก็จะเห็นแนวเอง

อันที่จริง ส่วนที่ยากสุดน่าจะเป็นส่วน อ่านตีความกับชุดตัวเลข มากกว่า  ไปฝึก part นี้ดีกว่า ให้แม่นๆ เร็วๆ เพราะคะแนนมันทิ้งกัน
เวลาสอบกรรมการจะแจกชุดนี้ก่อน หมดเวลาก็เก็บเลย เป็น part ที่คนทำไม่ทันเยอะสุดแล้ว เน้นของยากดีกว่านะ

จริยธรรม กับเชื่อมโยงไม่ต่างกันมากหรอก

ทั้งนี้แล้วแต่ style ของน้องนะครับ :) ตามความถนัด