Docchula Community

ควรที่จะเรียนฟิสิกส์ตะลุยที่ไหนดี

LM

ตอนนี้กำลังมีสถาบันที่กำลังคิดอยู่ คือ อ.กิ่งแก้ว อ.กิตติภูมิ ไอเดียล นีโอ

หนูควรที่จะลงตะลุยที่ไหนดีค่ะ (ที่อื่นก็ได้)

คือว่าฟิสิกส์นี่เป็นวิชาที่ไม่ถนัดเลย

Offline MDCU67

• *
  • 169
  • 1
มันต้องไปเรียนเองถึงจะรู้อ่ะคับ

ส่วนตัวเคยเรียนหมดทั้ง 4 ที่ ก็รู้สึกว่าดีหมด แต่เป็นคนละแนวเท่านั้นเอง

Offline MDCU67

• *
  • 169
  • 1
เรียนคอร์สเอ็นท์ จับหลักให้ได้ แล้วทำโจทย์เองเลย

แนะนำคอร์สเอ็นท์ของแอพพลายครับ ส่วนตะลุยโจทย์ซื้อหนังสือทำเองถูกกว่า

15 พ.ศ. , IJSO ม.ต้น , Olympic (บางข้อ แนะนำปีเก่าๆ) , พื้นฐานวิศว ถ้าไม่สาแก่ใจก็ Serway ^^"

Offline Namakung

• *
  • 64
  • 0
เหอะๆๆ ฟิสิกส์ดูเป็นอะไรที่พี่ห่างเหินมานานมาก   ;D  แต่เท่าที่จำได้ตามประสาคนไม่ค่อยชอบฟิสิกสืแบบพี่อะนะ  :P พี่ก็เรียนแอพพลายก็พอและ เข้าใจดี เนื้อหาไม่เยอะจนน่าปวดหัวด้วย  ส่วนถ้าจะเรียนตะลุยโจทย์นะ พี่ว่าหาหนังสือทำเองอะดีสุดและ แต่ถ้าทำไม่ไหวก็แนะนำของไอเดียลนะ พี่ว่าดีทีเดียวเลยแหละั  ::)
Fire and Ice

Some say the world will end in fire,
Some say in ice.
From what I've tasted of desire

I hold with those who favor fire.
But if it had to perish twice,
I think I know enough of hate
To say that for destruction ice
Is also great
And would suffice.

Robert Frost