Docchula Community

อยากเรียนหมอหลังจบ ป.ตรี

อัคร

สวัสดีครับ
ผมอยากทราบว่าถ้าผมจะสอบ กสพท.หลังจาก จบป.ตรี เข้าจุฬาได้มั้ยครับ

คือตอนนี้กำลังเรียนกายภาพบำบัดใกล้จบแล้ว แล้วคะแนนโอเน็ตตอนสอบม.6 ก็ไม่ถึง 60เปอร์เซ็น

มีคำแนะนำอย่างไรบ้างครับ

Re: อยากเรียนหมอหลังจบ ป.ตรี
« Reply #1 on: January 08, 2012, 06:07:40 pm »
ไม่ทราบว่าเกณฑ์ตอนนี้กำหนดอะไรไว้บ้าง ลองเช็คดูนะครับ

ถ้าผ่านเกณฑ์หมด แล้วอยากเรียนจริงก็ลุยเลยครับ

ทุกรุ่นจะมีเด็กซิ่วอยู่แล้ว ผมก็เด็กซิ่ว

ชาลี

Re: อยากเรียนหมอหลังจบ ป.ตรี
« Reply #2 on: January 10, 2012, 04:16:27 pm »
สู้ๆ ค่ะคุณอัคร..ชาลีก็จะพยายามสอบเหมือนกัน อายุห่างกว่าคุณประมาณล้านปี :-[  แอบแวะมาดูบอร์ดบ่อยๆ (ที่จริงบ่อยมาก) น้องๆ ที่นี่น่ารักมากมาย ตอนแรกไม่คิดจะเลือกจุฬาฯ (แบบว่าฝันสูงไป) :P แต่ตอนนี้ชักวาดภาพตัวเองอยู่ที่อื่นไม่ออก

ลองหาข้อมูลดูดีๆ นะคะ เผื่อเราจะได้มาเรียนรุ่นเดียวกัน :)