Docchula Community

ข้อสอบเข้าแพทย์ในปีนี้มีทิศทางเป็นอย่างไรเหรอครับ

Art

คือว่าตอนนี้ผมอยู่ ม.5 ก็ต้องสอบตอน ตุลานี้แล้วสิ แบบว่าอยากรู้ว่าข้อสอบ เน้นไปทางความยากเหมือนข้อสอบเดิมๆ หรือ ไปทางด้านวิเคราะห์ เหรอครับ
เห็น กสพท ประกาศออกมาแล้วว่า จะจัดสอบเอง ความถนัด 30 % วิชาสามัญ 70 % แนวข้อสอบยังคงเป็นเหมือนเดิมหรือไม่อะครับ

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
ความถนัดน่าจะคล้าย ๆ เดิมแหละ แต่วิชาสามัญไม่รู้ครับ แล้วก็ไม่น่าจะมีใครรู้นะนอกจากคนออกข้อสอบเพราะมันก็พึ่งปีแรกอ่ะ = ="  :P
« Last Edit: February 05, 2009, 08:57:03 pm by KiaGz!~ »

Offline lจ้าxญิงทoผ้า

• *
  • 2274
  • 8
  • แกะละเมอ
ถามกันอย่างงี้เลยหรือเนี่ย  :P

ไม่ทราบเหมือนกันอ่ะคะ น้องถามนี่หมายถึงความนัดหรือแกะ แพะ ค่ะเนี่ย

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum
ยังไงความถนัดก็คงเป็นแนวเดิมครับ (ตรรกะ+จริยธรรม+เชื่อมโยงความคิด)

แต่วิชาสามัญก็คงไม่มีใครทราบได้ แต่อย่ากังวลไปครับ ปีแรกๆที่สอบ ข้อสอบจะยังง่ายอยู่ แล้วค่อยๆวิวััฒนาการให้ยากขึ้นเรื่อยๆตามกาลเวลา