Docchula Community

ช่วยกันแนะนำด้วยนะคะ อยากเป็นหมอศัลย์++++

LL-23

พี่ๆช่วยกันแนะนำหน่อยนะคะ

อยากเป็นหมอศัลย์มากๆๆๆ  ไม่ใช่เพราะตามใคร แต่ตั้งใจใจเอาไว้แล้ว มันเป็นความรู้สึกที่อยากจะช่วยคนอะคะ(ใจรักจริงๆนะ)

ตอนนี้อยู่ม.4 ก๊เริ่มอ่านหนังสือไว้แล้วนิดหน่อย

อยากจะให้ช่วยแนะนำว่า

1.ต้องอ่านหนังสืออะไรบ้าง
2.ต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้าง
3.ต้องฝึกฝนยังไงบ้างค่ะ

ช่วยแนะนำกันด้วยนะคะ  (ตั้งใจจริงๆค่ะ)

Offline 125 66

• 3244
  • 64
อย่างแรกก็ต้องเข้าคณะแพทย์ก่อน
จากนั้นมาลองเรียนแพทย์ดู แล้วจะได้รู้ว่าอยากเป็มหมออะไร
ถ้าอยากเป็นหมอศัลย์จริงๆ ลู่ทางนั้นมาถามเอาตอนถึงเวลาดีกว่า
เพราะกว่าจะถึงวันนั้น อะไรคงเปลี่ยนไปเยอะครับ

สำหรับคำถาม คงต้องถามว่าทำยังไงจึงจะเข้าคณะแพทย์ได้

เรื่องนี้ก็มีคนตอบเอาไว้มากมายแล้วจ้า