Docchula Community

ค่าย สอวน. เคมี

van

ค่าย สอวน. เคมี
« on: April 27, 2009, 05:59:13 pm »
ค่ายนี้เขาเปิดรับสมัครกันเมื่อไหร่หรอค่ะ พอดีหาข้อมูลไม่ได้เลย

แล้วการสมัครนี่คือต้องไปสอบป่ะค่ะ

พอดีขึ้น ม.4 อะค่ะ ได้ยินค่ายนี้มาแว่วๆ

พี่ๆคนไหนรู้รายละเอียดบอกหน่อยนะค่ะ

อยากไปจัง

แล้วก็ขอถามอีกเรื่องนึงค่ะ

คือเรากำลัง ลังเลว่าจะไปเรียน อ.อุ๊ดีหรือ จะอ่านเองดีค่ะ

ถ้าอ่านเองอ่านสำนักไหนดีอะ

รบกวนด้วยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Offline 125 66

• 3244
  • 64
Re: ค่าย สอวน. เคมี
« Reply #1 on: April 27, 2009, 07:48:49 pm »
ติดตามได้ที่ กสร. วิทยาศาสตร์ของโรงเรียนครับ
ถ้าน้องจะเข้าศูนย์ กทม. ติดต่อที่ รร.บดินทร์เดชา (สิงห์ สิงหเสนี) ศูนย์ สอวน. เคมีครับ
http://www2.bodin.ac.th/

อาจารย์อุ๊หรืออ่านเอง ขึ้นอยู่กับสไตล์การเรียนแต่ละคน
บางคนก็ไม่ต้องเรียน
บางคนก็เรียนดีกว่า
สำหรับพี่ พี่เรียนแค่คอร์สเอ็นท์ครับ

ลองเรียนในชั้นเรียนดูก่อนไหมครับ ค่อยคิดว่าเราจะต้องเรียนพิเศษไหม
ไม่งั้น ถ้าเดิมทีต้องเรียนมาตลอด ก็แล้วแต่ครับ คิดดีๆ

ertpotter

Re: ค่าย สอวน. เคมี
« Reply #2 on: April 27, 2009, 08:09:23 pm »
ถ้าเข้าค่ายแล้วเรียนจิงๆจังๆนะ ก้อไม่ต้องเรียนหรอก อาจานอุ๊

แต่ถ้าเรียนๆเล่นๆแบบกระผม (สอ เคมี รุ่น 8) ก้อเรียนไปก้อด้าย มานจาได้ทักษะ และก้อความเร็วขึ้นพอดู แต่เนื้อหายังไงในค่ายก้อโอเคก่า

ปล. กระผมเรียน ทุกคอร์ส ยกเว้นเอ็นท์ (เรียนคอร์สตะลุยโจทย์ก่อนคอร์สไฟฟ้าอีก)