Docchula Community

พี่ๆเริ่มเตรียมตัวอ่านหนังสือกันนานไม๊ครับก่อนสอบเข้า ?? + ( วิชา ค.ถนัด )

Offline DanTrolene~*

• สมาชิกอัครอมตะอภิมหาบรมดุษฎีกิตติมศักดิ์ทั่วหล้าประจักษ์ทุกแห่งหนสาธุชนเลื่องลือนามระ
  • *
  • 4671
  • 123
โอ้ว ช่างหาแหล่งข้อมูลได้ดีจิง ๆ ขอบคุน ๆ

Offline pt

• *
  • 94
  • 0
  • นานแค่ไหน ก็จะรอ...(รึป่าว555)
ไม่เห็นจะเป็นไรเลย
ที่จะไขว่คว้าดาวแล้วไม่ได้ดาว
แต่อย่างน้อย
อาจจะได้สะเก็ดดาวติดมือมาบ้าง

แม้ว่าการพยายามในการทำสิ่งใดก็ตาม
จะไม่สามารถรับประกันได้ว่า
จะประสบความสำเร็จ
แต่การไม่พยายามนั้น
รับประกันได้เลยว่าล้มเหลว
ซี้ด.....เลือดออกเลย คมจัด!!

• สมาชิกอัครอมตะอภิมหาบรมดุษฎีกิตติมศักดิ์ทั่วหล้าประจักษ์ทุกแห่งหนสาธุชนเลื่องลือนามระ
  • *
  • 4671
  • 123

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™

• *
  • 4671
  • 123
เตือนด้วยความปรารถนาดี

ระวังติดเชื้อด้วย

Dr3ammm

ตอนม.ต้น ผมขี้เกียจ  มันเป็บทเรียนที่ผมไม่มีวันลืมไปตลอดชีวิต

ความขี้เกียจในตนอม.ต้น   ทำให้ผมพลาดในการสอบเข้า รร .เตรียมอุดม ซึ่งผมฝันอยากจะเรียนมากกกกก

ความผิดพลาดในอดีตของผม  มันทำให้ผมรู้สึกว่า ต้องขยัน แล้วนะ   

ระดับมหาวิทยาลัย ถ้าพลาดแล้วจะเสียใจยิ่งกว่า ระดับเข้าม.ปลายหลายเท่า

อย่าเป็นแบบม.ต้น ฝันสูงแต่ขี้เกียจ  มันก็สมควรได้รับผลเช่นนั้น

แต่ถ้าเราขยัน ถึงแม้เราอาจจะไม่ได้คณะที่ใฝ่ฝัน หรือที่หวังไว้

มันก็คงดีกว่าเราไม่ได้ทำอะไรเลยใช่ไม๊ครับ  อย่างน้อยเราก็ได้พยายามเต็มที่เพื่อสิ่งที่ฝันแล้ว  ???~

ไม่ต้องมาเสียใจเพราะ  เราไม่ได้ทำให้เต็มที่เพื่อสิ่งที่เราฝันไว้  TT

เหมือนกันเด๊ะ T^T  ม.4 ด้วยยย

คิดแล้วเศร้า TTTT.TTTT

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny
ตอนม.ต้น ผมขี้เกียจ  มันเป็บทเรียนที่ผมไม่มีวันลืมไปตลอดชีวิต

ความขี้เกียจในตนอม.ต้น   ทำให้ผมพลาดในการสอบเข้า รร .เตรียมอุดม ซึ่งผมฝันอยากจะเรียนมากกกกก

ความผิดพลาดในอดีตของผม  มันทำให้ผมรู้สึกว่า ต้องขยัน แล้วนะ   

ระดับมหาวิทยาลัย ถ้าพลาดแล้วจะเสียใจยิ่งกว่า ระดับเข้าม.ปลายหลายเท่า

อย่าเป็นแบบม.ต้น ฝันสูงแต่ขี้เกียจ  มันก็สมควรได้รับผลเช่นนั้น

แต่ถ้าเราขยัน ถึงแม้เราอาจจะไม่ได้คณะที่ใฝ่ฝัน หรือที่หวังไว้

มันก็คงดีกว่าเราไม่ได้ทำอะไรเลยใช่ไม๊ครับ  อย่างน้อยเราก็ได้พยายามเต็มที่เพื่อสิ่งที่ฝันแล้ว  ???~

ไม่ต้องมาเสียใจเพราะ  เราไม่ได้ทำให้เต็มที่เพื่อสิ่งที่เราฝันไว้  TT

เหมือนกันเด๊ะ T^T  ม.4 ด้วยยย

คิดแล้วเศร้า TTTT.TTTT
มันผ่านไปแล้วน้อง อย่าไปคิดถึงมันเลย
ถึงน้องจะหลุดออกนอกเส้นทางที่หวังไว้ ออกนอกเส้นทางไปบ้าง หลงทางบ้าง แต่น้องกลับมาแก้ตัวได้โดยเอนท์ติดคณะที่เป็นจุดหมายปลายทางของน้อง มันก็โอเคไม่ใช่เหรอครับ  :)

สู้ๆนะ

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>