Docchula Community

มีพี่ๆคนไหนไม่ได้มาจากเตรียม หรือมหิดลบ้างครับ

Fireball

สวัสดีครับ พวกพี่ๆ ตอนนี้ผมกำลังจะขึ้นม.4 ครับและ...พึ่งแป้กมาจากการสอบเตรียมมา อีกนิดก็ติด แง้้ๆๆ T_T
ผมรู้สึกเสียดายมากๆเลย ที่อาจหนังสือแทบหัวปักหัวปำ เพื่อที่จะเข้าโรงเรียนนี้กลับสูญเปล่า (มองในแง่ดี มันก็ถือว่าอาจไปพเื่อเป็นพื้นที่ดีในม.ปลาย)

แต่ก็นะ - - เศร้าไปมันก็ทำอะไรไม่ได้ ผมตัดสินใจแล้้วจะอ่านหนังสือเพื่อที่จะเป็นแพทย์จุฬ่าทั้งๆที่ไมไ่ด้มากจากเตรียมให้ได้ ! เพราะอาจจะข้อความเก่าๆแล้ว ผมก็ได้รับกำลังใจจากพวกพี่ๆ ถึงแม้ว่าจะไม่ได้อยู่เตรียม ผมก็จะตั้งใจ การที่ผมไม่ติดเตรียมผมว่ามันนี่แหละคงจะเป็นแรงผลักดันให้ผมรู้ถึงบทเรียนที่ผมทำผิดผลาดไป
จากเดิมที่อ่านหนังสือ 50 เ้ล่น 50 ตอนนี้ผมลดเลหือ อ่าน 80 เล่น 20

ก็ถามเล่นๆดูในบอร์ดนี้มีพี่คนไหนไมไ่ด้มากจากเตรียมบ้างอ่าค้าบบ แล้วพวกพี่ๆเตรียมตัวกันอย่างไรมั่งตั้งแต่ม.4-ม.6

« Last Edit: May 07, 2009, 07:28:24 pm by ไปป์ »

Fireball

เอ มีเยอะจัง = = ขอบคุณพี่ๆมากคร้าบบ