Docchula Community

ช่วยเข้ามาให้กำลังใจน้องๆที่ใกล้จะสอบGAT+PATกันนะๆๆๆๆๆ

ก้อคือว่า เราได้ยินมาว่าน้องๆใกล้จะสอบ เเกท เเพท (เเกะเเพะ อิอิ) กานเเร้วอ้ะ

ได้ข่าวว่าเเกทสอบเสาร์หน้า ( 11 ก.ค. )

ซึ่งถือว่าสอบเร็วกว่าปีพวกเรากานมากมายเรยยย

พวกเรา ในฐานะที่ผ่านพ้นมาได้(อย่างหวุดหวิด สำหรับเรา 555) ก้อมาให้กำลังใจน้องๆที่ต้องสอบกานนะ

เราเชื่อว่าการสอบจะดี ไม่ดี จิตใจมีส่วนสำคัญมากๆๆๆ

เเละถึงเเม้ว่า การสอบเข้าเเพทย์ปีนี้จะไม่ได้ใช้เเกทเเพท เเต่เราเชื่อว่าน้องๆคงสอบกานทุกคนเเหละ(มั้ง)

เเละการให้กำลังใจที่นี่ ก้อเพื่อจะส่งพลังไปให้น้องๆทุกคนที่เเวะเวียนมาในบอร์ดเรา ไม่ได้เน้นหรอกว่าเค้าอยากเป็นหมอมั้ย หรือ เข้าที่ไหน ใช่มะๆๆๆ

อ่า โฟ่มานาน ก้อไม่มีไรเเร้วเเหละ

พวกเราMDCUก้อช่วยมาตอบกระทู้ให้กำลังใจน้องๆๆๆ ที่น่ารักๆๆๆ กานเน้ออ

น้องๆมีไรสงสัยก้อถามพี่ๆได้น้า พี่ๆน่ารักๆพร้อมจะให้คพเเนะนำ(เท่าที่พี่รู้)ซาเมอค้าฟฟฟ

อ่า เราเริ่มเรยนะๆๆๆๆ

น้องๆที่น่ารักค้าฟ

สู้ๆน้า

ทำให้เต็มที่หละ

ก่อนสอบนอนให้พอด้วย เด๋วไปหลับที่ห้องสอบน้า

อย่าลืมบัตรสอบ นาฬิกาไปด้วย

อย่าลืม ไม่ว่าทำได้เเค่ไหน ขอให้ทำให้เต็มที่นะจ๊ะ

รวมพลังความรู้เค้นจากสมองมาให้ได้มากที่สุดน้า

พี่ๆเอาใจช่วยทุกคนค้าฟ

สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไฟท์ติ้งจ้า

เย่ๆๆๆๆๆๆๆ

Offline K a N e N o ' T e a..!!

• *
  • 133
  • 2
  • Bankai.. Hollowization..!!
มาเป็นกำลังจัยให้ด้วยคนค้าฟฟฟฟฟ ^ ^

สู้ๆนะน้องๆ เด๋วมันก็จะผ่านไปแล้ว

ทำให้เต็มที่ จะได้ไม่มานั่งเสียด้ายทีหลังน้า
Fill my heart with Gladness, Take away of my Sadness..!!

ม.6 ปีนี้ค่ะ T-T

รู้สึก เหมือนว่ายังไม่ค่อยพร้อมเลยอะค่ะ
เหลืออีกตั้งหลายบทที่ยังไม่ได้เรียน = ='

อ่านไม่ทันจริง ๆ  :-X

ไม่รู้จะสู้ไหวมั้ย TT-TT

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
สู้ตายครับ ถ้าตั้งใจอ่านหนังสือก็ขอให้ประสบความสำเร็จเข้าคณะที่ต้องการได้นะ  โชคดีในการสอบน่อ ^^"  :)

Offline -:•:- 騎馬王丸 -:•:-

• ผู้พิทักษ์แหวนแห่งเมฆา
  • *
  • 1662
  • 7
สู้ๆนะคร้าบ ขอให้สอบได้คะแนนเยอะๆน่อ

น้องหมอตัวน้อยๆ ณ รพ.พระปกเกล้า

Offline hAdEz

• *
  • 1556
  • 9
สู้ๆคร้าบ ทำให้ดีที่สุด  ::) ::)

Offline PloY[i]

• *
  • 76
  • 1

สู้ๆนะค่ะน้องๆทุกคน พี่ๆเป็นกำลังใจให้
ตั้งใจอ่านหนังสือ+พักผ่อนให้เพียงพอนะค่ะ

P.S. ขอให้ได้คะแนนดีๆกันนะ

Offline NattieZ

• *
  • 227
  • 0
สู้ๆค่ะน้อง

ขอให้ทำได้ เเระมั่วถูก

Offline Moncher*

• *
  • 166
  • 1
รู้สึก เหมือนว่ายังไม่ค่อยพร้อมเลยอะค่ะ
เหลืออีกตั้งหลายบทที่ยังไม่ได้เรียน = ='

อ่านไม่ทันจริง ๆ  :-X

ไม่รู้จะสู้ไหวมั้ย TT-TT

ความจริงตอนพี่สอบก็คิดว่าไม่พร้อมเหมือนกันนะ
เหอๆๆ
แต่ก็หลุดเข้ามาแล้วแหละ55

ยังไงก็ตั้งใจอ่านหนังสือสอบนะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
โชคดีในการสอบนะคะ

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum

Offline PAT GIE

• *
  • 624
  • 4
สุ้ๆน้อง

ไหว้พระเยอะๆช่วยดั้ย
จิงๆนะ

โชคดีๆๆๆๆ

Offline Porpor

• *
  • 119
  • 0
ดูแลสุขถาพดีๆหละ ไม่สบายไปสอบจะแย่เอา

Offline Oakazaki

• *
  • 132
  • 12
โชคดีกันทุกคนนะ ตั้งใจอ่านหนังสือ รักษาสุขภาพด้วย
สอบไปพลางคิดไปด้วยนะว่าเราอยากเข้าคณะอะไรจริงๆ ไม่ใช่ตามกระแสนิยม